IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

พระอาจารย์จี๊กง, รุ่น ๔ จีจินเกาะ
Ducklast
โพสต์ Feb 23 2014, 08:51 AM
โพสต์ #1

สมเด็จเจ้าพระยา

กลุ่ม : Moderator
จาก : ตรงไหนสักแห่งแถวชายแดนไทย
-ลาว
หมายเลขสมาชิก : 23

๓ปีผ่านมาแล้ว
ที่ได้รับปากคุณธำรง ปัทมภาส(มิ้งค์)ว่าจะทำรูปพระอาจารย์จี๊กงขึ้น
เพื่อมอบให้ในโอกาศอายุครบ๔รอบ
เพื่อใช้ในกิจกุศลของสมาคมเผยแผ่คุณธรรมจีจินเกาะ คลองสาน กทม.

จนบัดนี้คุณธำรง๔รอบกว่าแล้ว เพิ่งลงมือทำสำเร็จ

๒วันก่อนคุณธำรงป่วยจนต้องเข้าห้องฉุกเฉินของโรงพยาบาล
พอมีเรี่ยวแรงขึ้นบ้างก็รู้สึกกังวล จนต้องโทรฯถามผมเรื่องทำรูปพระอาจารย์จี๊กง ว่าไปถึงไหนแล้ว

ในขณะที่โครงการนาคารุ่น๔ยังไม่เสร็จ๑๐๐เปอร์เซ็นต์
ยังอยู่ระหว่างรอเสกและกำหนดการพิธีวางศิลาฤกษ์เจดีย์หลวงปู่ทูนที่วัดป่าโคกลาด
ซึ่งต้องกราบเรียนทุกท่านว่าโครงการนี้ต้องรอกันนานหน่อย
ด้วยว่าต้องรอสำนักพระราชวังกำหนดวันพิธี
หลังพิธีผ่านพ้นเมื่อไหร่จึงจะจัดส่งนาคา๔ให้สมาชิกสภาบุญที่ร่วมลงขันทุกท่าน

โปรดอดทน อดกลั้น รอต่อไปด้วยความระทึกในหทัยพลัน

ระหว่างนี้...ผมขออนุญาตเสนอโครงการรูปเหมือนพระอาจารย์จี๊กงเพื่อโปรดพิจารณาด้วย

เกี่ยวกับเรื่องนำรูปเหมือนพระอาจารย์จี๊กงเข้าสภาบุญนี้
เป็นการร้องขอจากผม..เนื่องจากทุกครั้งที่มีการจัดสร้างพระอาจารย์จี๊กง สมาคมจีจินเกาะจะดำเนินการเองทั้งหมด หรือไม่ก็มีเจ้าภาพรับดำเนินการทั้งหมด
แต่สำหรับรูปเหมือนพระอาจารย์จี๊กงรุ่น๔ที่กำลังจะทำขึ้นนี้ ผมร้องขอกับคุณธำรง ขอให้สมาชิกสภาบุญได้มีโอกาศร่วมบุญร่วมเป็นเจ้าภาพตามกติกาสภาบุญด้วย

คุณธำรงได้บอกว่า
ขออนุโมทนากับสภาบุญ
ขอให้ได้ทำและรับบุญกุศลด้วยกันทุกคน

เรียกถามสมาชิกสภาบุญว่า..จะมีความเห็นอย่างไร

เปิดโครงการนี้เลยหรือจะให้ชะลอไว้ก่อนจนกว่าโครงการนาคา๔จะเรียบร้อย

ขอสัก๑๐เสียงพอครับ

--------------------
อฺตตานญฺเจ ตถา กยิรา ยถนญฺญมนุสาสติ สุทนฺโต วต ทเมถ อตฺตา หิ กิร ทุทฺทโม
สอนผู้อื่นเช่นใดพึงสอนตนเช่นนั้น ผู้ฝึกตนดีแล้วควรฝึกผู้อื่น ได้ยินว่าตนแลฝึกยาก
(พุทธ)ขุ.ธ.๒๕/๓๖
Go to the top of the page

+Quote Post
14 หน้า V   1 2 3 > »   
Start new topic
คำตอบ (1 - 19)
George
โพสต์ Feb 23 2014, 09:04 AM
โพสต์ #2

จาก : เขตปกครองตนเองพิเศษ มอดินแดง
หมายเลขสมาชิก : 3

ขอสนับสนุนโครงการนี้ 1 เสียงเด้อ

+Quote Post
มนัส
โพสต์ Feb 23 2014, 09:07 AM
โพสต์ #3

หมายเลขสมาชิก : 40

ขอสนับสนุนให้ทำเลยครับ 1 เสียง

......และผูกพัน......

+Quote Post
COFFEEMAX
โพสต์ Feb 23 2014, 11:37 AM
โพสต์ #4

คุณหลวง
**

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 817

สนับสนุนเช่นกันครับ ๑ เสียง

+Quote Post
วุฒิ สิงห์
โพสต์ Feb 23 2014, 12:48 PM
โพสต์ #5

หมายเลขสมาชิก : 1,343

QUOTE(Ducklast @ Feb 23 2014, 08:51 AM) *
๓ปีผ่านมาแล้ว
ที่ได้รับปากคุณธำรง ปัทมภาส(มิ้งค์)ว่าจะทำรูปพระอาจารย์จี๊กงขึ้น
เพื่อมอบให้ในโอกาศอายุครบ๔รอบ
เพื่อใช้ในกิจกุศลของสมาคมเผยแผ่คุณธรรมจีจินเกาะ คลองสาน กทม.

จนบัดนี้คุณธำรง๔รอบกว่าแล้ว เพิ่งลงมือทำสำเร็จ

๒วันก่อนคุณธำรงป่วยจนต้องเข้าห้องฉุกเฉินของโรงพยาบาล
พอมีเรี่ยวแรงขึ้นบ้างก็รู้สึกกังวล จนต้องโทรฯถามผมเรื่องทำรูปพระอาจารย์จี๊กง ว่าไปถึงไหนแล้ว

ในขณะที่โครงการนาคารุ่น๔ยังไม่เสร็จ๑๐๐เปอร์เซ็นต์
ยังอยู่ระหว่างรอเสกและกำหนดการพิธีวางศิลาฤกษ์เจดีย์หลวงปู่ทูนที่วัดป่าโคกลาด
ซึ่งต้องกราบเรียนทุกท่านว่าโครงการนี้ต้องรอกันนานหน่อย
ด้วยว่าต้องรอสำนักพระราชวังกำหนดวันพิธี
หลังพิธีผ่านพ้นเมื่อไหร่จึงจะจัดส่งนาคา๔ให้สมาชิกสภาบุญที่ร่วมลงขันทุกท่าน

โปรดอดทน อดกลั้น รอต่อไปด้วยความระทึกในหทัยพลัน

ระหว่างนี้...ผมขออนุญาตเสนอโครงการรูปเหมือนพระอาจารย์จี๊กงเพื่อโปรดพิจารณาด้วย

เกี่ยวกับเรื่องนำรูปเหมือนพระอาจารย์จี๊กงเข้าสภาบุญนี้
เป็นการร้องขอจากผม..เนื่องจากทุกครั้งที่มีการจัดสร้างพระอาจารย์จี๊กง สมาคมจีจินเกาะจะดำเนินการเองทั้งหมด หรือไม่ก็มีเจ้าภาพรับดำเนินการทั้งหมด
แต่สำหรับรูปเหมือนพระอาจารย์จี๊กงรุ่น๔ที่กำลังจะทำขึ้นนี้ ผมร้องขอกับคุณธำรง ขอให้สมาชิกสภาบุญได้มีโอกาศร่วมบุญร่วมเป็นเจ้าภาพตามกติกาสภาบุญด้วย

คุณธำรงได้บอกว่า
ขออนุโมทนากับสภาบุญ
ขอให้ได้ทำและรับบุญกุศลด้วยกันทุกคน

เรียกถามสมาชิกสภาบุญว่า..จะมีความเห็นอย่างไร

เปิดโครงการนี้เลยหรือจะให้ชะลอไว้ก่อนจนกว่าโครงการนาคา๔จะเรียบร้อย

ขอสัก๑๐เสียงพอครับ

สนับสนุนให้ทำเลยอีกเสียงครับคุณอา

+Quote Post
uaychai
โพสต์ Feb 23 2014, 01:07 PM
โพสต์ #6

หมายเลขสมาชิก : 460

เห็นด้วยครับ น่าจะทำลอยองคืด้วยครับ เพราะรุ่นเก่าหายากมากครับ

+Quote Post
pong
โพสต์ Feb 23 2014, 01:40 PM
โพสต์ #7

คุณหลวง
**

หมายเลขสมาชิก : 130

สนับสนุนด้วยครับ

+Quote Post
one
โพสต์ Feb 23 2014, 01:44 PM
โพสต์ #8

ออกญา

หมายเลขสมาชิก : 174

เห็นด้วยครับ

+Quote Post
นายยอด
โพสต์ Feb 23 2014, 02:34 PM
โพสต์ #9

ออกญา

หมายเลขสมาชิก : 187

อีก 1 เสียง
ขอลอยองค์ด้วยย ไหนๆจะทำทั้งที
จะได้ไม่ต้องมาเสียใจภายหลัง

+Quote Post
mclarens
โพสต์ Feb 23 2014, 02:46 PM
โพสต์ #10

คุณพระ

หมายเลขสมาชิก : 61

เห็นด้วยครับ

+Quote Post
arri
โพสต์ Feb 23 2014, 02:46 PM
โพสต์ #11

คุณหลวง
**

หมายเลขสมาชิก : 13

ขอยกมือให้อีก 1 เสียงครับ

+Quote Post
ตั้ม
โพสต์ Feb 23 2014, 03:03 PM
โพสต์ #12

ท่านขุน
*

หมายเลขสมาชิก : 216

สนับสนุนอีก ๑ เสียงครับอา และขอสนับสนุนให้สร้างแบบลอยองค์ด้วยครับ

มารดาบิดา คือพรหม(ผู้ประเสริฐ)ของบุตร

+Quote Post
เริงฤทธิ์
โพสต์ Feb 23 2014, 05:32 PM
โพสต์ #13

ท่านขุน
*

หมายเลขสมาชิก : 1,332

สนับสนุนด้วยคน ครับผม

+Quote Post
dragon
โพสต์ Feb 23 2014, 05:35 PM
โพสต์ #14

หมายเลขสมาชิก : 350

เข้มายกมือเห็นด้วยอีกเสีงครับ

+Quote Post
jeab
โพสต์ Feb 23 2014, 05:56 PM
โพสต์ #15

ออกญา

จาก : จ.สมุทรปราการ
หมายเลขสมาชิก : 478

มายกมือให้ด้วยอีก 1 เสียงครับ laugh.gif laugh.gif laugh.gif

+Quote Post
ธีร์
โพสต์ Feb 23 2014, 07:30 PM
โพสต์ #16

หมายเลขสมาชิก : 8

ตามมายกมืออีก ๑ เสียงครับ

+Quote Post
34g
โพสต์ Feb 23 2014, 08:45 PM
โพสต์ #17

หมายเลขสมาชิก : 1,312

ยกมือด้วยอีก 1 เสียงครับผม

+Quote Post
prigtai
โพสต์ Feb 24 2014, 07:16 AM
โพสต์ #18

จาก : NO HORISON
หมายเลขสมาชิก : 6

จองเนื้อเงินขะรับ อิอิ

ด้วยรัก...

เราเกิดเป็นมนุษย์มีความสูงศักดิ์มาก แต่อย่านำเรื่องของสัตว์มาประพฤติ
มนุษย์ของเราจะต่ำลงกว่าสัตว์ และจะเลวกว่าสัตว์อีกมาก
เวลาตกนรกจะตกหลุมที่ร้อนกว่าสัตว์มากมาย อย่าพากันทำ

หลวงปู่เสาร์ กันตสีโล

+Quote Post
ศิษย์นอกกุฏิ
โพสต์ Feb 24 2014, 07:32 AM
โพสต์ #19

คุณหลวง
**

หมายเลขสมาชิก : 42

สนับสนุนเช่นกันครับ ๑ เสียง เนื้ออะไรก็ได้ครับ

+Quote Post
Ducklast
โพสต์ Feb 24 2014, 07:35 AM
โพสต์ #20

จาก : ตรงไหนสักแห่งแถวชายแดนไทย
-ลาว
หมายเลขสมาชิก : 23

ด้วยความเคารพในการออกเสียงและออกความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

เกรงว่าเรื่องรูปเหมือนลอยองค์จะต้องขออนุญาตเอาไว้ทำทีหลังนะครับ

อาจเป็นโครงการต่อไป
ซึ่งจะได้ขอไปทางคุณธำรงและจีจินเกาะในภายหน้า

ขออภัยนะครับ

สำหรับโครงการรูปเหมือนพระอาจารย์จี๊กงรุ่น๔นี้ ใช้กติกาสภาบุญเหมือนเดิม

ทำ ๒ เนื้อ คือเนื้อโลหะและเนื้อผง

เนื้อโลหะราคาต้นทุนต่อองค์ ๔๐ บาท
เนื้อผงราคาต้นทุนต่อองค์ ๖ บาท

ขณะนี้สั่งการให้ปั๊มพ์เนื้อผงล่วงหน้าไปแล้ว ๒ พัน องค์
ถ้ายอดลงขันไม่ถึง๒พัน เกินนั้นผมรับธุระทั้งหมด
ถ้าเกิน๒พัน ค่อยสั่งทำเพิ่มนะครับ

ไว้จะเอารูปเนื้อผงมาให้ชมนะครับ

เชิญลงขันได้ ณ บัดนี้

อนุโมทนาสาธุกับสมาชิกผู้ใจบุญทุกท่านด้วยครับ

----------------------------------------

กำลังจะคลิกส่งข้อความนี้..เห็นคุณพริกไทส่งสัญญาณมาเรื่องเนื้อเงินพอดี

สำหรับเนื้อเงินหากสมาชิกสนใจก็เอานะครับ

แต่เรื่องราคายังบอกไม่ได้
ต้องรอชั่งน้ำหนักเงินต่อองค์องค์ว่าหนักเท่าไหร่ จะได้คิดราคาค่าเงินตามจริง ณ เวลานั้น
แต่ต้องบวกค่าเทเนื้อเงินเพิ่มอีกองค์ละ ๑๐๐ บาทด้วยครับ

เชิญแจ้งความประสงค์ลงขันกันได้แล้วครับ

อฺตตานญฺเจ ตถา กยิรา ยถนญฺญมนุสาสติ สุทนฺโต วต ทเมถ อตฺตา หิ กิร ทุทฺทโม
สอนผู้อื่นเช่นใดพึงสอนตนเช่นนั้น ผู้ฝึกตนดีแล้วควรฝึกผู้อื่น ได้ยินว่าตนแลฝึกยาก
(พุทธ)ขุ.ธ.๒๕/๓๖

+Quote Post

14 หน้า V   1 2 3 > » 
Closed TopicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

RSS ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 14th October 2019 - 04:19 AM