IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

ฝากให้ปู่ชมครับ
dragon
โพสต์ Feb 21 2011, 07:52 PM
โพสต์ #1

สมเด็จเจ้าพระยา

กลุ่ม : Moderator
หมายเลขสมาชิก : 350

นำคลิปหลวงปู่หมุน มาให้ปู่ชมครับ

Go to the top of the page

+Quote Post
2 หน้า V   1 2 >  
Start new topic
คำตอบ (1 - 19)
khunkrai
โพสต์ Feb 23 2011, 08:18 PM
โพสต์ #2

ท่านขุน
*

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 455

สุดยอดเกจิอาจารย์อีกรูปหนึ่งเลยคับ ..วัตถุมงคลท่านบางรุ่น ราคาไปไกลมากแล้ว

+Quote Post
dragon
โพสต์ Feb 24 2011, 08:21 AM
โพสต์ #3

QUOTE(khunkrai @ Feb 23 2011, 08:18 PM) *
สุดยอดเกจิอาจารย์อีกรูปหนึ่งเลยคับ ..วัตถุมงคลท่านบางรุ่น ราคาไปไกลมากแล้ว

เก็บรุ่นไหนไว้บ้าง ถ่ายรูปมาให้ชมบ้างสิครับพี่

+Quote Post
khunkrai
โพสต์ Feb 24 2011, 07:04 PM
โพสต์ #4

ท่านขุน
*

เดี๋ยวลองถ่ายมาดู ไม่รู้จะลงได้หรือป่าวน่ะคับ ไม่ค่อยถนัดอะคับแต่ก็จะลองดูคับ วัตถุมงคลท่านส่วนใหญ่ที่ผมมีก็จะเป็น รุ่นเสาร์๕ มหาเศรษฐี เพราะส่วนตัวศรัทธาหลวงปู่สรวง และรุ่นนี้หลวงปู่สรวงท่านก็ได้เมตตามากำหนดจิตปลุกเสกเดี่ยวก่อนเป็นปฐมฤกษ์อีก ก็เลยคิดว่าอยากจะเก็บรุ่นนี้ไว้ อีกอย่างรุ่นเสาร์๕ มหาเศรษฐี นี้ราคายังไม่แพงเท่าไหร่ด้วย ก็เลยยังพอเก็บได้คับ ส่วนรุ่นอื่นก็มีบ้างนิดหน่อยแต่รุ่นหลักๆแพงๆ ไม่มีหรอกคับ เอาเป็นว่าเดี๋ยวจะถ่ายรวมๆมาแล้วกันน่ะคับ

+Quote Post
dragon
โพสต์ Feb 24 2011, 07:23 PM
โพสต์ #5

QUOTE(khunkrai @ Feb 24 2011, 07:04 PM) *
เดี๋ยวลองถ่ายมาดู ไม่รู้จะลงได้หรือป่าวน่ะคับ ไม่ค่อยถนัดอะคับแต่ก็จะลองดูคับ วัตถุมงคลท่านส่วนใหญ่ที่ผมมีก็จะเป็น รุ่นเสาร์๕ มหาเศรษฐี เพราะส่วนตัวศรัทธาหลวงปู่สรวง และรุ่นนี้หลวงปู่สรวงท่านก็ได้เมตตามากำหนดจิตปลุกเสกเดี่ยวก่อนเป็นปฐมฤกษ์อีก ก็เลยคิดว่าอยากจะเก็บรุ่นนี้ไว้ อีกอย่างรุ่นเสาร์๕ มหาเศรษฐี นี้ราคายังไม่แพงเท่าไหร่ด้วย ก็เลยยังพอเก็บได้คับ ส่วนรุ่นอื่นก็มีบ้างนิดหน่อยแต่รุ่นหลักๆแพงๆ ไม่มีหรอกคับ เอาเป็นว่าเดี๋ยวจะถ่ายรวมๆมาแล้วกันน่ะคับ

มารอชมครับ พระหลักร้อยแต่พุทธคุณไม่น้อยกว่าหลักหมื่นแน่นอนครับ
ผมเชื่ออย่างนั้นนะ เพราะรุนหลักๆผมก็เก็บไม่ไหวเหมือนกัน อิอิ laugh.gif

+Quote Post
khunkrai
โพสต์ Feb 24 2011, 08:42 PM
โพสต์ #6

ท่านขุน
*

ต้องขออภัยที่ถ่ายมาแบบลวกๆคับ เห็นรายละเอียดไม่ชัดเท่าไหร่
องค์ขวาล่าง ที่เห็นไม่ชัดนั้นเป็น สมเด็จโนนผึ้งคับ
องค์นี้ชอบมากคับ มีอะไรโรยอยู่ด้วย ไม่ค่อยแน่ใจ น่าจะเป็นพลอยอะไรสักอย่างคับ

+Quote Post
dragon
โพสต์ Feb 24 2011, 08:57 PM
โพสต์ #7

QUOTE(khunkrai @ Feb 24 2011, 08:42 PM) *

ต้องขออภัยที่ถ่ายมาแบบลวกๆคับ เห็นรายละเอียดไม่ชัดเท่าไหร่
องค์ขวาล่าง ที่เห็นไม่ชัดนั้นเป็น สมเด็จโนนผึ้งคับ
องค์นี้ชอบมากคับ มีอะไรโรยอยู่ด้วย ไม่ค่อยแน่ใจ น่าจะเป็นพลอยอะไรสักอย่างคับ

ครับถ้าข้อมูลที่ผมรับรู้มาไม่ผิดก็น่าจะเป็นพลอยเสกครับ
มีดวงเศรษฐีฝังตะกรุดด้วย สุดยอดเลยครับ
เบื่อเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับพี่ อยากได้แบบนี้แต่ยังไม่มีวาสนาครับ
ดูๆแล้วน่าจะมีเกือบครบทุกพิธีแล้วนะครับ

+Quote Post
khunkrai
โพสต์ Feb 25 2011, 04:42 AM
โพสต์ #8

ท่านขุน
*

พระผงดวงเศรษฐีฝังตะกรุด น่าจะยังพอหาได้ไม่ยากมั้งคับ(ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องงบ)แต่ทางศรีสะเกษ คงจะหายากหน่อยนะคับ เพราะส่วนใหญ่จะอยู่แถวๆภาคกลางกับภาคตะวันออกซะมากกว่า แต่เชื่อว่าไม่นาน วาสนาคงจะมาหาแน่ๆคับ อ้อ..ถ้าว่างๆก็ถ่ายรูปมาแบ่งกันชมบ้างซิคับ

+Quote Post
dragon
โพสต์ Feb 26 2011, 08:36 AM
โพสต์ #9

QUOTE(khunkrai @ Feb 25 2011, 04:42 AM) *
พระผงดวงเศรษฐีฝังตะกรุด น่าจะยังพอหาได้ไม่ยากมั้งคับ(ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องงบ)แต่ทางศรีสะเกษ คงจะหายากหน่อยนะคับ เพราะส่วนใหญ่จะอยู่แถวๆภาคกลางกับภาคตะวันออกซะมากกว่า แต่เชื่อว่าไม่นาน วาสนาคงจะมาหาแน่ๆคับ อ้อ..ถ้าว่างๆก็ถ่ายรูปมาแบ่งกันชมบ้างซิคับ

ก็ติดตรงนั้นแหละครับ ทุนน้อยครับเก็บได้แค่ย่อยๆเหมือนกัน
เดี๋ยวจะลองถ่ายรูปดูนะครับ เอาศรัทธาเข้าว่า
พระพิธีเดียวกันราคาหลักร้อยกับหลักหมื่นคิดว่าพุทธคุณคงไม่แตกต่างกันครับ

+Quote Post
dragon
โพสต์ Feb 26 2011, 09:20 AM
โพสต์ #10

+Quote Post
khunkrai
โพสต์ Feb 27 2011, 07:34 AM
โพสต์ #11

ท่านขุน
*

QUOTE(dragon @ Feb 26 2011, 09:20 AM) *

โอ้...เลข1 กลับหัวด้วย ตามมาด้วยนารายทรงครุต ไม่ธรรมดาเลยน่ะคับ ลักษณะจะเป็นชุดที่ห้อยติดตัวอยู่หรือเปล่าคับเนี๊ยะ

+Quote Post
dragon
โพสต์ Feb 27 2011, 09:45 AM
โพสต์ #12

QUOTE(khunkrai @ Feb 27 2011, 07:34 AM) *
โอ้...เลข1 กลับหัวด้วย ตามมาด้วยนารายทรงครุต ไม่ธรรมดาเลยน่ะคับ ลักษณะจะเป็นชุดที่ห้อยติดตัวอยู่หรือเปล่าคับเนี๊ยะ

มีแค่นี้แหละครับ เป็นชุดที่ห้อยติดตัวประจำคู่กับห้าเหลี่ยมเล็กหลวงปู่ชาครับ
ตอนนี้กำลังตามหาพระพิธีรวยทันใจครับ อยากได้สักองค์
แต่ดูแล้วน่าจะลำบากครับเพราะทุนไม่ถึงครับ

+Quote Post
khunkrai
โพสต์ Feb 28 2011, 08:28 AM
โพสต์ #13

ท่านขุน
*

QUOTE(dragon @ Feb 27 2011, 09:45 AM) *
มีแค่นี้แหละครับ เป็นชุดที่ห้อยติดตัวประจำคู่กับห้าเหลี่ยมเล็กหลวงปู่ชาครับ
ตอนนี้กำลังตามหาพระพิธีรวยทันใจครับ อยากได้สักองค์
แต่ดูแล้วน่าจะลำบากครับเพราะทุนไม่ถึงครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ รุ่นนี้น่าเก็บเหมือนกันคับ ได้ยินว่าพระปิดตารุ่นนี้ผสมผงอะไรสักอย่างของหลวงปู่สรวงด้วย (ไม่ค่อยแน่ใจ)
ผมเองก็หาเก็บไว้เหมือนกันคับ

+Quote Post
dragon
โพสต์ Feb 28 2011, 10:12 AM
โพสต์ #14

QUOTE(khunkrai @ Feb 28 2011, 08:28 AM) *
เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ รุ่นนี้น่าเก็บเหมือนกันคับ ได้ยินว่าพระปิดตารุ่นนี้ผสมผงอะไรสักอย่างของหลวงปู่สรวงด้วย (ไม่ค่อยแน่ใจ)
ผมเองก็หาเก็บไว้เหมือนกันคับ

เห็นบอกว่าเป็นผงกสิณบูชาไฟหลวงปู่สรวงครับ แล้วมีสีเทาๆบ้างไหมครับ
เห็นในรูปเป็นสีขาว 2 โค๊ด (ผงงาช้าง+ผงกสิณ แจกกรรมการ)
ไม่รู้ใช่หรือเปล่านะครับ แต่รูปแบบสวยๆอย่างนี้เป็นใครไปไม่ได้
นอกจากคนแถวๆนี้ครับเป็นผู้แกะพิมพ์ เห็นขาบอกว่ามีหลายเนื้อหลายสี
ผสมมวลสารหลายอย่างไม่รู้จริงเท็จแค่ไหน ยังไงก็ขอรบกวน
ปู่มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยนะครับ(นานแล้วไม่รู้ว่ายังจำได้หรือเปล่า)

+Quote Post
khunkrai
โพสต์ May 26 2011, 10:48 PM
โพสต์ #15

ท่านขุน
*

มีประสบการณ์แปลกๆมาเล่าให้ฟังคับ
เมื่อประมานเดือนที่แล้ว ไปเที่ยวสวนสัตว์กับเพื่อนๆมา เสร็จแล้วไปนั่งกินข้าวต่อที่ร้านอาหารแห่งหนึ่ง บังเอิญไปเจอกับพี่คนรู้จักกัน นั่งกินเหล้าอยู่ที่ร้านอยู่ก่อนแล้ว ก็ทักทายกันธรรมดาพอสักพัก คนที่นั่งอยู่ข้างๆพี่คนนี้ ก็มองมาที่ผม ประมานว่า เห็นอะไรหรือว่าสงสัยอะไรบางในตัวผม ตอนนั้นผมก็ไม่ได้สังเกตและไม่ได้สนใจใครด้วย(หิวข้าวมากๆ)
ก็กินกันเสร็จแล้วก็กลับบ้าน มาเมื่อวานพี่มาเล่นที่บ้าน มาเล่าให้ฟังว่าเพื่อนเค้าเห็นอะไรบางอย่างตามผมมา คล้ายๆกับว่ามาปกป้องรักษาคุ้มครองอะไรประมานนี้ ผมฟังก็ตกใจ ไม่เคยมีใครมาทักอะไรแบบนี้มาก่อน ก็นึกย้อนไปวันนั้น จำได้ว่าแขวนวัตถุมงคลหลวงปู่หมุนไปองค์เดียว ก็ยังไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกันว่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่า
แล้วพี่เค้าก็เล่าให้ฟังต่อไปว่า เมื่อสองอาทิตย์ก่อนที่เค้ามาที่บ้านผมกับเพื่อนอีกคนหนึ่ง(คนละคนกับที่ร้าน) เพื่อนเค้าคนนี้เป็นคนรักษาศีลอยู่ตลอด ผมก็เจอเค้าครั้งแรกวันนั้นแหละ ก็เข้ามานั้งในบ้าน ผมพักอยู่ห้องข้างบน(พอดีเป็นบ้าน2ชั้น)ก็ลงมาคุยกันประมานจะชวนกันไปเที่ยว คุยกันได้สักพัก พี่เค้าก็ขอตัวกลับ ผมเองก็ไม่เห็นจะมีอะไรผิดปรกติแต่อย่างใด แต่ตอนที่กลับไปถึงบ้านเค้าอาเจียนออกมาหมด ตาแดงกล่ำ เค้าเล่าให้พี่ฟังว่า ตอนแรกที่เค้าเข้ามาในบ้าน เค้าชี้มาที่ห้องผม แล้วถามพี่ว่าห้องใคร เค้ารู้สึกว่าห้องนี้ มีอะไรอยู่ เค้าบอกว่า ของที่อยู่ในห้องแรงมาก ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันจะเกี่ยวอะไรกับของในห้องผมหรือเปล่า เค้าก็เลยฝากพี่คนนี้มาบอกว่าของที่อยู่ข้างบนนะให้รักษาไว้ดีๆ
ผมก็อยากเจอเค้าอีกครั้งอยากถามว่ามันเป็นยังงัยกันแน่ ความรู้สึกที่เค้าสัมผัสได้ แต่ก็ยังไม่เห็นมาเลย
กรณีที่ร้านอาหาร ที่เค้าไม่เล่าให้ผมฟัง เพราะนึกว่าเพื่อนเค้าคงจะอำเล่น แต่พอเจอกรณีที่บ้านก็เลยเชื่อ และก็มาเล่าให้ผมฟัง และก็ถามผมว่ามีอะไรอยู่บนห้องกันแน่
ทำไมเพื่อน2คนถึงได้เล่าถึงได้เล่าอะไรคล้ายๆกันให้ฟัง
ทั้งหมดนี้ก็เป็นประสบการแปลกๆที่ผมไม่เคยเจอมาก่อนเลยคับ

+Quote Post
dragon
โพสต์ May 30 2011, 08:25 AM
โพสต์ #16

อ่านแล้วขนลุกเลยครับว่าแต่ท่ห้องมีวัตถุมงคลของใครบ้างครับพี่

+Quote Post
khunkrai
โพสต์ May 30 2011, 12:22 PM
โพสต์ #17

ท่านขุน
*

ส่วนใหญ่แล้วเป็นของหลวงปู่หมุนเกือบทั้งหมดคับ ที่เหลือก็มีหลวงปู่สรวง หลวงพ่อตาตน วัดสำโรงเกียรติ อย่างละองค์คับ

+Quote Post
khunkrai
โพสต์ Aug 17 2013, 09:43 PM
โพสต์ #18

ท่านขุน
*

สวัสดีครับคุณdragon หลายปีเลยที่ไม่ได้เข้ามาชมเว็บ ช่วงเวลาไม่กี่ปีกระแสความนิยมวัตถุมงคลหลวงปู่หมุนเพิ่มเร็วขี้นมากจริงๆครับ และราคาก็พุ่งปิ๊ดเลย ไม่รู้ว่าคุณdragonเก็บรุ่นไหนเพิ่มบ้างหรือยังครับ ถ่ายรูปมาให้ชมบ้างน่ะครับ

+Quote Post
dragon
โพสต์ Aug 18 2013, 11:03 AM
โพสต์ #19

QUOTE(khunkrai @ Aug 17 2013, 09:43 PM) *
สวัสดีครับคุณdragon หลายปีเลยที่ไม่ได้เข้ามาชมเว็บ ช่วงเวลาไม่กี่ปีกระแสความนิยมวัตถุมงคลหลวงปู่หมุนเพิ่มเร็วขี้นมากจริงๆครับ และราคาก็พุ่งปิ๊ดเลย ไม่รู้ว่าคุณdragonเก็บรุ่นไหนเพิ่มบ้างหรือยังครับ ถ่ายรูปมาให้ชมบ้างน่ะครับ

http://forum.ampoljane.com/index.php?showtopic=1133

+Quote Post
dragon
โพสต์ Aug 18 2013, 11:05 AM
โพสต์ #20

ลองดูตามนี้นะขอรับ แต่บางรุ่นเหลือแค่รูปไว้ให้คิดถึง
คลิก

+Quote Post

2 หน้า V   1 2 >
Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

RSS ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 13th August 2022 - 12:17 AM