IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

รบกวนครับ ด้วยความสงสัย, ไม่ทราบว่าใช่หรือเปล่าครับ
สมเกียรติ7689
โพสต์ Jan 23 2010, 02:43 PM
โพสต์ #1

คุณหลวง
**

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 172

พระเศรษฐีนวโกฏิ พิมพ์นี้ใช่งานของคุณอาอำพลหรือเปล่าครับ "ด้วยความสงสัยครับ"
คือดูจากงานแล้วน่าจะใช่
พอดีอยากรู้ด่วนเลยเอากล้องแบบถ่ายง่ายๆถ่ายครับ "รูปไม่สวยขออภัยครับ" dry.gif
ไฟล์ที่แนบมาด้วย
ไฟล์ที่แนบมา  DSC08415.jpg ( 102.09กิโลไบต์ ) จำนวนการดาวน์โหลด: 2
ไฟล์ที่แนบมา  DSC08416.jpg ( 100.97กิโลไบต์ ) จำนวนการดาวน์โหลด: 2
ไฟล์ที่แนบมา  DSC08417.jpg ( 81.05กิโลไบต์ ) จำนวนการดาวน์โหลด: 2

Go to the top of the page

+Quote Post
2 หน้า V   1 2 >  
Start new topic
คำตอบ (1 - 19)
prigtai
โพสต์ Jan 23 2010, 09:41 PM
โพสต์ #2

สมเด็จเจ้าพระยา

กลุ่ม : Moderator
จาก : NO HORISON
หมายเลขสมาชิก : 6

หาเจอแล้วเหรอขะรับ

หากไม่มั่นใจ ฝากผมไว้สัก 10 ปีก็ได้ขะรับ

หลังจาก 10 ปีแล้วหากยังไม่มั่นใจก็ฝากต่อได้อีกเรื่อยๆขะรับ จนกว่าจะมั่นใจ อิอิ

ว่าแต่ไปเจอแถวไหนครับ

.....................................ด้วยรัก...

--------------------
เราเกิดเป็นมนุษย์มีความสูงศักดิ์มาก แต่อย่านำเรื่องของสัตว์มาประพฤติ
มนุษย์ของเราจะต่ำลงกว่าสัตว์ และจะเลวกว่าสัตว์อีกมาก
เวลาตกนรกจะตกหลุมที่ร้อนกว่าสัตว์มากมาย อย่าพากันทำ

หลวงปู่เสาร์ กันตสีโล

+Quote Post
มนัส
โพสต์ Jan 23 2010, 10:49 PM
โพสต์ #3

หมายเลขสมาชิก : 40

....สวยงามจริง ฝีมือท่านอาแน่ๆ...

ถ้ามีมากกว่าหนึ่งองค์...อยากได้ไว้มั่ง..อิ...อิ... tongue.gif

+Quote Post
Ducklast
โพสต์ Jan 24 2010, 12:33 PM
โพสต์ #4

จาก : ตรงไหนสักแห่งแถวชายแดนไทย
-ลาว
หมายเลขสมาชิก : 23

เศรษฐีนวโกฐรุ่นนี้สร้างพร้อมกับพิมพ์ปั๊มพ์อีกสองแบบรวมเป็น3แบบ

ไว้ทีหลังจะเอาภาพมาให้ดู

คลับคล้ายว่าจะสร้างราวๆ2ปีกว่าๆมาแล้ว

ผู้สร้างคือมูลนิธิหลวงปู่มา ญาณวโร

ผู้ออกแบบและจัดทำคือเฒ่าอำพลนั่นแหละขะร๊าบ

อฺตตานญฺเจ ตถา กยิรา ยถนญฺญมนุสาสติ สุทนฺโต วต ทเมถ อตฺตา หิ กิร ทุทฺทโม
สอนผู้อื่นเช่นใดพึงสอนตนเช่นนั้น ผู้ฝึกตนดีแล้วควรฝึกผู้อื่น ได้ยินว่าตนแลฝึกยาก
(พุทธ)ขุ.ธ.๒๕/๓๖

+Quote Post
มนัส
โพสต์ Jan 25 2010, 08:09 AM
โพสต์ #5

เอ...อีกสองแบบนี่ จะรวมถึงมหาฤษีนวโกฐ รึปล่าวครับ?

หรือว่าแบบกลมๆ น้ำตาลแว่น.....

+Quote Post
มนัส
โพสต์ Jan 25 2010, 08:11 AM
โพสต์ #6

อรุณสวัสดิ์ครับคุณสมเกียรติ....

ขอบคุณสำหรับข้อมูล...

แต่ว่าไม่อาจไปเช่าหาบูชาได้ด้วยตนเองครับในตอนนี้..

+Quote Post
Aee
โพสต์ Jan 25 2010, 09:14 AM
โพสต์ #7

หมายเลขสมาชิก : 75

ผมใด้บูชามา 5 องค์จากวัดหัวลำโพงครับหลายเดือนแล้วเห็นว่าสวยดีผมคิดว่าต้องเป็นฝีมือของคุณอาอำพล
แน่ครับเพราะแกะพิมพ์ใด้สวยมากครับ พระเศรษฐีนวโกฎิ เนื้อไม้ยอป่าบูชาองค์ละ 250 บาทครับตอนนี้เหลือ 1 องค์ครับเพราะแบ่งให้พี่ๆที่บริษัทคนละองค์ครับ

+Quote Post
โพสต์ Jan 25 2010, 12:08 PM
โพสต์ #8

คุณหลวง
**

QUOTE(Aee @ Jan 25 2010, 09:14 AM) *
ผมใด้บูชามา 5 องค์จากวัดหัวลำโพงครับหลายเดือนแล้วเห็นว่าสวยดีผมคิดว่าต้องเป็นฝีมือของคุณอาอำพล
แน่ครับเพราะแกะพิมพ์ใด้สวยมากครับ พระเศรษฐีนวโกฎิ เนื้อไม้ยอป่าบูชาองค์ละ 250 บาทครับตอนนี้เหลือ 1 องค์ครับเพราะแบ่งให้พี่ๆที่บริษัทคนละองค์ครับ

ใช่แล้วครับ laugh.gif พอดีตอนนั้นคิดว่าจะค่อยๆเช่าที่ละองค์ (250) laugh.gif
จะได้สำรวจตู้พระไปในตัว แต่ตอนนี้หาไม่ค่อยเจอ ที่เจอก็เป็น 300แล้ว
ที่เห็นก็ตรงชินบารมีครับ พอดีไปส่งแฟนสอบที่รามฯเลยแวะไปดู มีอีกประมาณ 4-5 องค์ครับ

+Quote Post
มนัส
โพสต์ Jan 25 2010, 12:38 PM
โพสต์ #9

QUOTE(สมเกียรติ7689 @ Jan 25 2010, 12:08 PM) *
ใช่แล้วครับ laugh.gif พอดีตอนนั้นคิดว่าจะค่อยๆเช่าที่ละองค์ (250) laugh.gif
จะได้สำรวจตู้พระไปในตัว แต่ตอนนี้หาไม่ค่อยเจอ ที่เจอก็เป็น 300แล้ว
ที่เห็นก็ตรงชินบารมีครับ พอดีไปส่งแฟนสอบที่รามฯเลยแวะไปดู มีอีกประมาณ 4-5 องค์ครับ

ถ้ามีโอกาส แฟนเผลออีก และยังเหลืออยู่

รบกวนเก็บบูชาเผื่อผมสักองค์เน้อ.... biggrin.gif

+Quote Post
โพสต์ Jan 25 2010, 01:11 PM
โพสต์ #10

คุณหลวง
**

QUOTE(มนัส @ Jan 25 2010, 12:38 PM) *
ถ้ามีโอกาส แฟนเผลออีก และยังเหลืออยู่

รบกวนเก็บบูชาเผื่อผมสักองค์เน้อ.... biggrin.gif

ลองติดต่อไปตามเบอร์ที่ให้ดูครับ ทางร้านอาจจะยินดีจัดส่งให้ครับ
สะดวกด้วยครับ

+Quote Post
George
โพสต์ Jan 26 2010, 07:39 PM
โพสต์ #11

จาก : เขตปกครองตนเองพิเศษ มอดินแดง
หมายเลขสมาชิก : 3

อยากได้มั่งอ่า

+Quote Post
prigtai
โพสต์ Jan 28 2010, 11:37 PM
โพสต์ #12

วันนี้มีเพื่อนส่งข่าวมาบอกว่า 500 บาทแล้วครับ

ไม่ใช่ว่าจะบูชาได้ทันที ต้องรอให้เค้าไปค้นมาก่อน เจอก็ได้ ไม่เจอก็อด

หาโคตะระยากจริงๆฝีมือของท่านผู้เฒ่าชิ้นนี้

ที่หาเจอค่าบูชาก็ทำให้แปลกใจได้ไม่น้อยเช่นกัน

ถามไปทางห้วยไผ่

"อาบ่มีดอกรุ่นนี้..."

กด 1133 ถามหาเบอร์ของสำนักสันติวิเวก ปรากฏว่าไม่ได้แจ้งไว้

น่ากลัวแห้วจะงอกงามเบ่งบานซะก็ไม่รู้...เฮ้อ...

..........................................ด้วยรัก...

ชักคิดถึงคุณAee (สุระศักดิ์) ยังไงพิกล...

อยู่แห่งหนตำบลไหนโทรฯมาคุยกันแหน่เด้อ

เราเกิดเป็นมนุษย์มีความสูงศักดิ์มาก แต่อย่านำเรื่องของสัตว์มาประพฤติ
มนุษย์ของเราจะต่ำลงกว่าสัตว์ และจะเลวกว่าสัตว์อีกมาก
เวลาตกนรกจะตกหลุมที่ร้อนกว่าสัตว์มากมาย อย่าพากันทำ

+Quote Post
โพสต์ Jan 29 2010, 10:44 AM
โพสต์ #13

คุณหลวง
**

ใจเย็นครับคุณ prigtai ผมยังเห็นอยู่ครับ ที่ชินบารมีถ้ามีโอกาสไปจะไปดูให้
แล้วจะแจ้ง(โทรฯ)ไปบอก "ว่าแต่ แฟนผมจะไปสอบอีกทีก็ ปีหน้าครับ"

+Quote Post
prigtai
โพสต์ Jan 29 2010, 05:16 PM
โพสต์ #14

QUOTE(สมเกียรติ7689 @ Jan 29 2010, 10:44 AM) *
ใจเย็นครับคุณ prigtai ผมยังเห็นอยู่ครับ ที่ชินบารมีถ้ามีโอกาสไปจะไปดูให้
แล้วจะแจ้ง(โทรฯ)ไปบอก "ว่าแต่ แฟนผมจะไปสอบอีกทีก็ ปีหน้าครับ"

55555+

หยั่งงี้สิเค้าถึงจะเรียกว่ารักกันจริง 55555+

"ว่าแต่ แฟนผมจะไปสอบอีกทีก็ ปีหน้าครับ" 55555+

งั้นเดี๋ยววันจันทร์ผมส่งเหรียญพระธาตุพนมกาไหล่ทองไปให้คุณก่อนดีกั่วเน๊าะ

ไปสอบอีกทีปีหน้า ช่างจำนรรจาแท้เน๊าะคุณ... laugh.gif tongue.gif

........................................ด้วยรัก...

+Quote Post
โพสต์ Jan 29 2010, 07:18 PM
โพสต์ #15

คุณหลวง
**

+Quote Post
Tippayarn
โพสต์ Jan 31 2010, 11:28 AM
โพสต์ #16

คุณพระ

จาก : เธ›เธฒเธเน€เธเธฃเน‡เธ”
หมายเลขสมาชิก : 20

QUOTE(prigtai @ Jan 28 2010, 11:37 PM) *

วันนี้มีเพื่อนส่งข่าวมาบอกว่า 500 บาทแล้วครับ

ไม่ใช่ว่าจะบูชาได้ทันที ต้องรอให้เค้าไปค้นมาก่อน เจอก็ได้ ไม่เจอก็อด

หาโคตะระยากจริงๆฝีมือของท่านผู้เฒ่าชิ้นนี้

ที่หาเจอค่าบูชาก็ทำให้แปลกใจได้ไม่น้อยเช่นกัน

ถามไปทางห้วยไผ่

"อาบ่มีดอกรุ่นนี้..."

กด 1133 ถามหาเบอร์ของสำนักสันติวิเวก ปรากฏว่าไม่ได้แจ้งไว้

น่ากลัวแห้วจะงอกงามเบ่งบานซะก็ไม่รู้...เฮ้อ...

..........................................ด้วยรัก...

ชักคิดถึงคุณAee (สุระศักดิ์) ยังไงพิกล...

อยู่แห่งหนตำบลไหนโทรฯมาคุยกันแหน่เด้อ
คุณพริกไทครับ ลองไปกราบถามอาจารย์แสวง วัดญาณนาวาดูว่ายังมีเหลืออยู่หรือเปล่า ตอนที่ออกใหม่ๆผมไปบูชารุ่นที่เป็นเนื้อเงินกับเนื้อทองเหลืองมาอย่างละองคืแต่องค์เ
นื้อผงไม่ได้ถามว่ามีหรือเปล่า กุฏิท่านอยู่ด้านซ้ายมือเมื่อเดินเข้าวัดกุฏิสองชั้น ท่านเป็นองค์ที่ทำงานให้หลวงปู่มาครับ ยังไงถามพระดูครับ

ถ้าเป็นไปได้อยากไปนิพพาน

+Quote Post
prigtai
โพสต์ Jan 31 2010, 01:45 PM
โพสต์ #17

QUOTE(Tippayarn @ Jan 31 2010, 11:28 AM) *
คุณพริกไทครับ ลองไปกราบถามอาจารย์แสวง วัดญาณนาวาดูว่ายังมีเหลืออยู่หรือเปล่า ตอนที่ออกใหม่ๆผมไปบูชารุ่นที่เป็นเนื้อเงินกับเนื้อทองเหลืองมาอย่างละองคืแต่องค์เ
นื้อผงไม่ได้ถามว่ามีหรือเปล่า กุฏิท่านอยู่ด้านซ้ายมือเมื่อเดินเข้าวัดกุฏิสองชั้น ท่านเป็นองค์ที่ทำงานให้หลวงปู่มาครับ ยังไงถามพระดูครับ

ขอบพระคุณมากครับคุณ Tippayarn จะรีบดำเนินการโดยพลันทันใดครับ

.................................ด้วยรัก...

+Quote Post
prigtai
โพสต์ Feb 1 2010, 10:21 AM
โพสต์ #18

ในเร็ววันหน้าจะมีข่าวดีแล้วล่ะขะรับ...อิอิ

เฮ้ว...ดีใจ ดีใจ

...............................ด้วยรัก...

+Quote Post
มนัส
โพสต์ Feb 1 2010, 10:24 PM
โพสต์ #19

QUOTE(prigtai @ Feb 1 2010, 10:21 AM) *

ในเร็ววันหน้าจะมีข่าวดีแล้วล่ะขะรับ...อิอิ

...............................ด้วยรัก...

ครับ ยินดีด้วยครับ....คงภายในอาทิตย์นี้เน้อ.........

....................และผูกพัน....

+Quote Post
โอ-อรรถพล
โพสต์ Feb 1 2010, 10:26 PM
โพสต์ #20

ออกญา

จาก : ตักสิลานคร
หมายเลขสมาชิก : 132

QUOTE(prigtai @ Feb 1 2010, 10:21 AM) *

ข่าวดีอะไรเหรอครับผม พี่พริกไท

นั่งรอฟังข่าวดีอย่างใจจดใจจ่อ อิอิ

+Quote Post

2 หน้า V   1 2 >
Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

RSS ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 14th December 2019 - 07:49 AM