IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

♥ แจก พระผงสำเร็จลุน จำปาศักดิ์ ♥ ฟรี, ♥Today♥ ร่วมทำกุศล สร้างพระแจกทหาร ตำรวจที่ปัตตานีกัน?
ღ•♥AD♥•ღ
โพสต์ Apr 23 2012, 12:09 PM
โพสต์ #1

สมเด็จเจ้าพระยา

กลุ่ม : Moderator
จาก : 217 หมู่ 3 ถนนกรุงนนท์จงถนอม ตำบลนราภิรมย์ อำเภอบางเลน จ.นครปฐม 73130
หมายเลขสมาชิก : 5

QUOTE(Ducklast @ Feb 9 2012, 04:54 PM) *

ถ้าจะบอกว่าข้างบนนี้คือใบหน้าที่ใกล้เคียงสำเร็จลุนที่สุด
จะมีใครเชื่อหรือไม่

พระผงสำเร็จลุน จำปาศักดิ์

จำนวนสร้าง 5,555 องค์

ขนาดเขื่องกว่าเหรียญเม็ดแตงหลวงปู่ขาวเพียงนิดเดียว (กว้าง 1.4 ซม.-สูง 1.9 ซม.)

มวลสาร- กิ่ง,เปลือกและใบโพธิสำเร็จลุนจากวัดโพธิ เวินไชย ปากเซ ประเทศลาว และ ผงสารพัดอาจารย์เก่าเก็บของเฒ่าอำพล

เข้าพิธีอธิษฐานจิตหมู่ วันที่ 11 กพ. 55 ที่สำนักห้วยไผ่ พร้อมแหวนนาคารุ่น 1

(แจกให้ทุกท่านที่มาร่วมงานในวันนั้น)

♥ พระผงสำเร็จลุน จำปาศักดิ์ ♥

ประวัติความเป็นมาของพระผงรุ่นนี้
คลิกที่นี่เพื่ออ่าน

เกี่ยวกับใบหน้าของสำเร็จลุนที่นำมาเป็นแบบ ,และผงแร่ที่โรยทั้งด้านหน้าและหลัง คลิกที่นี่เพื่ออ่าน

เกี่ยวกับมวลสารเกล็ดโพธิที่นำมาทำพระผงสำเร็จลุน คลิกที่นี่เพื่ออ่าน

เกี่ยวกับสีผึ้งที่ด้านหลังพระผง คลิกที่นี่เพื่ออ่าน

รายนามพระเกจิอาจารย์ผู้อธิษฐานจิต คลิกที่นี่เพื่ออ่าน(1)
, คลิกที่นี่เพื่อดู(2) (อันนี้ตัดมาจากใบโฆษณาของพระราหู ลพ.คล้อย วัดภูเขาทอง ที่พุทธาภิเษกในวันเดียวกันและสถานที่เดียวกัน ดังนั้นน่าจะเป็นกลุ่มเดียวกันครับ)
_
ภาพงานพิธีอธิษฐานจิตที่สำนักห้วยไผ่ จ.อุบลราชธานี วันที่ 11 ก.พ. 2555

คลิกที่นี่เพื่อดู(1)
, คลิกที่นี่เพื่อดู(2)
, คลิกที่นี่เพื่อดู(3)
, คลิกที่นี่เพื่อดู(4)
_
ประสบการณ์จากผู้บูชา คลิกที่นี่เพื่ออ่าน(1)
, คลิกที่นี่เพื่ออ่าน(2)

ขอบพระคุณคุณ Clarence_Callahan ที่ช่วยกรุณาเป็นธุระจัดรวบรวมให้ นับเป็นประโยชน์อย่างยิ่งไม่มีอะไรจะตอบแทนในน้ำใจนี้ ....."นอกจากมอบพระเพิ่มให้กับคุณ และครอบครัว" ไว้บูชา กรุณาบอกทางpm tongue.gif

QUOTE(Clarence_Callahan @ Sep 5 2012, 08:44 AM) *
เพื่อความสะดวก ผมเลยเอาข้อมูลต่างๆของพระผงสำเร็จลุน(จากลิงค์ที่ผมเคยรวมไว้ก่อนหน้านี้)
มาเรียบเรียงใหม่เป็นเอกสารเล่มเดียวดูบ้างครับ เพื่อให้ง่ายต่อการอ่าน
ลองคลิกลิงค์ข้างล่างนี้เพื่อลองอ่านดูได้เลยครับ
http://goo.gl/hU3VV
ถ้าเห็นว่าเหมาะสม ก็เอาลิงค์ข้างบนนี้ไปใช้แทนลิงค์ทั้งหมดที่ผมเคยรวมไว้ก่อนหน้านี้ได้ครับ
สามารถดาวน์โหลดเป็นไฟล์ .doc หรือ .pdf มาเก็บได้ด้วยนะ wink.gif

ปล. อานิสสงส์ความดีนี้ที่สมาชิกได้รับพระ .......
บุญนี้มอบให้คุณอำพล เจนคูณทองคำใบ แต่เพียงผู้เดียว

เพราะคุณอำพล เป็นผู้คิด และผู้ลงมือทำ ให้บริวารช่วยกันแจกค่ะ

พระตอนที่นำกลับมาจากห้วยไผ่ คิดว่าในเว็บนี้ไม่ค่อยมี สมาชิกอยากได้
ก็เลยแบ่งให้พริกไท ไปแจกในสวนขลัง
ตอนนี้พระที่นิมนต์มาจากห้วยไผ่ มาแล้วค่ะ
ได้มาก ได้น้อย ไม่ว่ากัน เพราะแรก ๆแจกไม่ตามกติกานัก(อิฉันทำผิดเอง)

สมาชิกที่สมัครเข้ามา 1 โพสก็แจกให้นะคะ 1 องค์ค่ะ

สมาชิกมีมากโพส ขอเป็น 2 องค์ตามเดิมนะคะ

สมาชิกจะได้ ได้รับถ้วนหน้า ไม่หนักไปทางใด

--------------------

Go to the top of the page

+Quote Post
23 หน้า V   1 2 3 > »   
Start new topic
คำตอบ (1 - 19)
อัม
โพสต์ Apr 24 2012, 01:28 PM
โพสต์ #2

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 769

QUOTE( ღ•♥AD♥& @ Apr 23 2012, 12:09 PM) *
ขอที่อยู่ ด้วยค่ะ

หวัดดีค่ะ ขอรับแจกพระผงสำเร็จลุน ด้วยนะค่ะ ยังไม่เคยมีค่ะ เป้นสมาชิกใหม่ค่ะ
ที่อยู่ เกศสิรี วัฒนศิริพงศ์ 50/291 ม.9 ต.บางแก้ว อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

ขอบคุณนะค่ะ/ขอให้เจริญทั้งทางธรรมและทางโลกค่ะ สาธุ...

+Quote Post
ღ•♥AD♥•ღ
โพสต์ Apr 24 2012, 03:37 PM
โพสต์ #3

จาก : 217 หมู่ 3 ถนนกรุงนนท์จงถนอม ตำบลนราภิรมย์ อำเภอบางเลน จ.นครปฐม 73130

QUOTE(อัม @ Apr 24 2012, 01:28 PM) *
หวัดดีค่ะ ขอรับแจกพระผงสำเร็จลุน ด้วยนะค่ะ ยังไม่เคยมีค่ะ เป้นสมาชิกใหม่ค่ะ
ที่อยู่ เกศสิรี วัฒนศิริพงศ์ 50/291 ม.9 ต.บางแก้ว อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

ขอบคุณนะค่ะ/ขอให้เจริญทั้งทางธรรมและทางโลกค่ะ สาธุ...

ด้วยความยินดีค่ะ
รายแรกมีของแถมค่ะ
จัดส่งให้วันพฤหัสที่ 26 เม.ย. นี้นะคะ

รอรับได้เลยค่ะ น่าจะถึงมือวันศุกร์

รอชื่อ+ที่อยู่อีกสองราย
หากไม่มีมา.......

ก็รอบต่อไป พฤหัสที่ 3 พฤษภาคมค่ะ

+Quote Post
เจ้านู๋เอสซี่
โพสต์ Apr 25 2012, 05:12 PM
โพสต์ #4

คุณพระ

จาก : จ.สมุทรปราการ
หมายเลขสมาชิก : 247

อนุโมทนาบุญกับการแจกครั้งกับอาแอ๊ดด้วยนะครับ

+Quote Post
พุทโธน้อย
โพสต์ Apr 25 2012, 11:09 PM
โพสต์ #5

หมายเลขสมาชิก : 873

สวัสดีครับ smile.gif อาจเป็นน้องใหม่สำหรับที่นี่ แต่รู้สึกได้เลยว่าสังคมที่นี่อบอุ่น มีมิตรภาพที่ดีเกิดขึ้น ผมรู้สึกยินดีที่ได้มาเป็นส่วนหนึ่งของสังคมบอร์ดนี้ครับ tongue.gif

ขอรับแจกพระผงสำเร็จลุน ด้วยนะครับ ยังไม่เคยมีเหมือนกัน
ที่อยู่ ปณิธิ เอี่ยมฉิม
73/271 ซ.ประชาราษฎร์ 16/1 หมู่ 6 ถ.กรุงเทพฯ-นนทบุรี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ คุณ ღ•AD•ღ biggrin.gif

+Quote Post
ღ•♥AD♥•ღ
โพสต์ Apr 25 2012, 11:12 PM
โพสต์ #6

QUOTE(พุทโธน้อย @ Apr 25 2012, 11:09 PM) *
สวัสดีครับ smile.gif อาจเป็นน้องใหม่สำหรับที่นี่ แต่รู้สึกได้เลยว่าสังคมที่นี่อบอุ่น มีมิตรภาพที่ดีเกิดขึ้น ผมรู้สึกยินดีที่ได้มาเป็นส่วนหนึ่งของสังคมบอร์ดนี้ครับ tongue.gif

ขอรับแจกพระผงสำเร็จลุน ด้วยนะครับ ยังไม่เคยมีเหมือนกัน
ที่อยู่ ปณิธิ เอี่ยมฉิม
73/271 ซ.ประชาราษฎร์ 16/1 หมู่ 6 ถ.กรุงเทพฯ-นนทบุรี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ คุณ ღ•AD•ღ biggrin.gif

ได้ค่ะ พรุ่งนี้รวมส่งให้

หากไม่ระบุจำนวน ให้คนละ 3 องค์นะคะ

พระ 2 ตะกรุด 1

QUOTE(เจ้านู๋เอสซี่ @ Apr 25 2012, 05:12 PM) *
อนุโมทนาบุญกับการแจกครั้งกับอาแอ๊ดด้วยนะครับ

ขอบใจ และอนุโมทนาค่ะ
เอสซี่ต้องการได้อะไรไหม

พรุ่งนี้ส่งแล้ว
ทิ้งที่อยู่ไว้ หรือจะ ทางพีเเอ็ม ก็ได้ค่ะ

+Quote Post
พุทโธน้อย
โพสต์ Apr 25 2012, 11:35 PM
โพสต์ #7

หมายเลขสมาชิก : 873

QUOTE( ღ•AD& @ Apr 25 2012, 11:12 PM) *
ได้ค่ะ พรุ่งนี้รวมส่งให้

หากไม่ระบุจำนวน ให้คนละ 3 องค์นะคะ

พระ 2 ตะกรุด 1

แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ แบ่งให้คนอื่นๆบ้าง tongue.gif

ขอบคุณครับผม smile.gif

+Quote Post
one
โพสต์ Apr 26 2012, 04:44 AM
โพสต์ #8

ออกญา

หมายเลขสมาชิก : 174

อนุโมทนาบุญครับ biggrin.gif

+Quote Post
ศิษย์นอกกุฏิ
โพสต์ Apr 26 2012, 08:20 AM
โพสต์ #9

คุณหลวง
**

หมายเลขสมาชิก : 42

biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif อนุโมทนาบุญครับ biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif

+Quote Post
สุ...ระนอง
โพสต์ Apr 26 2012, 09:33 AM
โพสต์ #10

คุณพระ

หมายเลขสมาชิก : 22

ขอรับด้วยครับ สุดพบ รัตน์นราทร
226 ถ.เรืองราษฎร์(รัตนสิน)
อ.เมือง จ.ระนอง 85000

+Quote Post
cappu
โพสต์ Apr 26 2012, 09:43 AM
โพสต์ #11

คุณหลวง
**

หมายเลขสมาชิก : 803

ถ้าไม่เป็นการรบกวน ขออนุญาติรับด้วยนะครับ

สุวิจักขณ์ วิทยประสพชัย 817 ต.ท่าฉลอม อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000

ขอบพระคุณพี่แอ๊ดมากๆครับ

+Quote Post
luenee
โพสต์ Apr 26 2012, 01:50 PM
โพสต์ #12

หมายเลขสมาชิก : 625

ยังไม่เคยมี ขอรับแจกด้วยคนนะค่ะ ขอบพระคุณคุณอาแอ็ดด้วยค่ะั ไม่ค่อยได้อยู่บ้าน เลยให้ส่งบ้านน้องค่ะ
ที่อยู่ ณัฐมล มณีสถิตย์
8/ 54 หมู่บ้านศิรินคร หมู่ 6
ถนนพหลโยธิน-คลองถนน
แขวงสายไหม เขตสายไหม
กรุงเทพ
10220 ( ฝากให้พี่เล็ก)

+Quote Post
เจ้านู๋เอสซี่
โพสต์ Apr 26 2012, 05:15 PM
โพสต์ #13

คุณพระ

จาก : จ.สมุทรปราการ
หมายเลขสมาชิก : 247

QUOTE( ღ•♥AD♥& @ Apr 25 2012, 11:12 PM) *

[color="#008080"]ขอบใจ และอนุโมทนาค่ะ
เอสซี่ต้องการได้อะไรไหม

พรุ่งนี้ส่งแล้ว
ทิ้งที่อยู่ไว้ หรือจะ ทางพีเเอ็ม ก็ได้ค่ะ

ขอบคุณครับอาแอ๊ด

ที่เมตตาหลานเอสซี่

+Quote Post
ღ•♥AD♥•ღ
โพสต์ Apr 26 2012, 05:31 PM
โพสต์ #14

QUOTE(luenee @ Apr 26 2012, 01:50 PM) *
ยังไม่เคยมี ขอรับแจกด้วยคนนะค่ะ ขอบพระคุณคุณอาแอ็ดด้วยค่ะั ไม่ค่อยได้อยู่บ้าน เลยให้ส่งบ้านน้องค่ะ
ที่อยู่ ณัฐมล มณีสถิตย์
8/ 54 หมู่บ้านศิรินคร หมู่ 6
ถนนพหลโยธิน-คลองถนน
แขวงสายไหม เขตสายไหม
กรุงเทพ
10220 ( ฝากให้พี่เล็ก)

ส่งครั้งหน้านะคะ
วันที่ 3 พ.ค. 2555 biggrin.gif

ครั้งนี้ส่ง 5 ท่าน

กทม. นนท์ สมุทรสาคร และสมุทรปราการ ได้รับพรุ่งนี้
คุณสุดพบ ได้รับวันเสาร์ค่ะ

+Quote Post
vingo
โพสต์ Apr 26 2012, 05:48 PM
โพสต์ #15

ท่านขุน
*

หมายเลขสมาชิก : 634

ขออนุโมทนา
ขอรับแจกพระผงสำเร็จลุน จำปาศักดิ์ จำนวน 10 องค์
พระจิ
วัดเขาน้อยสามผาน
ต.สองพี่น้อง อ.ท่าใหม่ จันทบุรี 22120

+Quote Post
COFFEEMAX
โพสต์ Apr 26 2012, 07:20 PM
โพสต์ #16

คุณหลวง
**

หมายเลขสมาชิก : 817

สวัสดีครับ
ผมขอรับพระผงสมเด็จลุน จำปาศักดิ์ด้วยครับ (ยังไม่เคยมีครับ)
พรชัย เนติขจร
594, 596, 598 ถนนเพชรเกษม
แขวงหนองค้างพลู เขตหนองแขม
จังหวัดกรุงเทพฯ 10160
ขอบคุณมากครับ

+Quote Post
prigtai
โพสต์ Apr 26 2012, 07:43 PM
โพสต์ #17

จาก : NO HORISON
หมายเลขสมาชิก : 6

QUOTE(vingo @ Apr 26 2012, 05:48 PM) *
ขออนุโมทนา
ขอรับแจกพระผงสำเร็จลุน จำปาศักดิ์ จำนวน 10 องค์
พระจิ
วัดเขาน้อยสามผาน
ต.สองพี่น้อง อ.ท่าใหม่ จันทบุรี 22120

เอ้า...เป็นพระหรอกรึ ohmy.gif

ป้าแอ็ดแกบ้ายอ ยอนิดยอหน่อยขี้คร้านจะแถมให้

ผ้ายันต์พุทธคาถารุ่น 3 มีรึยัง ถ้ายังไม่มีก็ป้าแอ็ดนี่แหละมีเป็นลัง
ผืนสีขาวกะลังน่ารักเชียวสิบอกให่

................................................ด้วยรัก...

เราเกิดเป็นมนุษย์มีความสูงศักดิ์มาก แต่อย่านำเรื่องของสัตว์มาประพฤติ
มนุษย์ของเราจะต่ำลงกว่าสัตว์ และจะเลวกว่าสัตว์อีกมาก
เวลาตกนรกจะตกหลุมที่ร้อนกว่าสัตว์มากมาย อย่าพากันทำ

หลวงปู่เสาร์ กันตสีโล

+Quote Post
ღ•♥AD♥•ღ
โพสต์ Apr 27 2012, 06:34 AM
โพสต์ #18

QUOTE(prigtai @ Apr 26 2012, 07:43 PM) *
เอ้า...เป็นพระหรอกรึ ohmy.gif

==================

ป้าแอ็ดแกบ้ายอ ยอนิดยอหน่อยขี้คร้านจะแถมให้

ผ้ายันต์พุทธคาถารุ่น 3 มีรึยัง ถ้ายังไม่มีก็ป้าแอ็ดนี่แหละมีเป็นลัง
ผืนสีขาวกะลังน่ารักเชียวสิบอกให่

................................................ด้วยรัก...

โปรดใช้วิจารณญาณ ในการอ่าน และคิดค่ะ biggrin.gif
สมัยเรียนจะเป็นคนที่ เพื่อนให้ความวางใจ Drawing ให้
จะมีกระดาษเปล่าเขียนชื่อด้านหลัง วางบนโต๊ะประจำ
เพื่อนคนไหนปากหวานมาก ๆ เยิยยอเก่ง ๆ จะอดค่ะ
คือ ไม่ทำให้ เท่าที่เห็น
เพื่อนคนไหนปากหวานมาก ๆ หาความจริงใจ ออกจะยากมาก ๆ เช่นกัน

แจกค่ะ ของแถมน้อยมาก ..... ของแถม (มี แต่ให้ใครไม่ได้...เพิ่นสั่งมา อิ อิ)

ผ้ายันต์ อยู่กับพริกไทเยอะ ตระกรุดดูสต๊อก แล้วหมดค่ะ
ลืมไปว่าให้พริกไท นำไปแจกหมด

ที่ขอมา พฤหัสหน้านำส่งนะคะ

+Quote Post
prigtai
โพสต์ Apr 27 2012, 10:44 AM
โพสต์ #19

จาก : NO HORISON
หมายเลขสมาชิก : 6

QUOTE( ღ•♥AD♥& @ Apr 27 2012, 06:34 AM) *

โปรดใช้วิจารณญาณ ในการอ่าน และคิดค่ะ biggrin.gif
สมัยเรียนจะเป็นคนที่ เพื่อนให้ความวางใจ Drawing ให้
จะมีกระดาษเปล่าเขียนชื่อด้านหลัง วางบนโต๊ะประจำ
เพื่อนคนไหนปากหวานมาก ๆ เยิยยอเก่ง ๆ จะอดค่ะ
เพื่อนคนไหนปากหวานมาก ๆ หาความจริงใจ ออกจะยากมาก ๆ เช่นกัน

แจกค่ะ ของแถมน้อยมาก ..... ของแถม (มี แต่ให้ใครไม่ได้...เพิ่นสั่งมา อิ อิ)

ผ้ายันต์ อยู่กับพริกไทเยอะ ตระกรุดดูสต๊อก แล้วหมดค่ะ

เห็นมะ ป้าแอ็ดบ้ายอจริงๆด้วย อิอิ

ผ้ายันต์หมดไปนานแล้วขอรับไปถามท่านผู้เฒ่า ท่านเองก็ยังไม่มี
ข้อยนี้ให้โศกานัก

ป้าแบ่งมาให้จั๊ก 7 - 800 ผืนได้บ่ จะเอาไว้เกร็งกำไร 55555555555

...............................................................ด้วยรัก...

เราเกิดเป็นมนุษย์มีความสูงศักดิ์มาก แต่อย่านำเรื่องของสัตว์มาประพฤติ
มนุษย์ของเราจะต่ำลงกว่าสัตว์ และจะเลวกว่าสัตว์อีกมาก
เวลาตกนรกจะตกหลุมที่ร้อนกว่าสัตว์มากมาย อย่าพากันทำ

หลวงปู่เสาร์ กันตสีโล

+Quote Post
COFFEEMAX
โพสต์ Apr 27 2012, 12:47 PM
โพสต์ #20

คุณหลวง
**

หมายเลขสมาชิก : 817

QUOTE( ღ•AD& @ Apr 27 2012, 06:34 AM) *

ขอบคุณมากนะครับสำหรับพระสมเด็จลุนที่จะมอบมาให้ครับ
ขอบคุณครับ

+Quote Post

23 หน้า V   1 2 3 > » 
Closed TopicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

RSS ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 27th February 2020 - 08:15 PM