IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

เรียนถามคุณ อาอำพล เรื่องทำบล๊อกพระ, กรรมวิธีสร้างพระเครื่องโดยละเอียดทุกขั้นตอน อ่านแล้วนำไปประกอบอาชีพได้
dekbanmi
โพสต์ Jun 19 2009, 08:13 PM
โพสต์ #1

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 77

สวัสดีครับ คุณอาอำพล
ผมอยากจะเรียนถามเรื่องการทำบล๊อกพระผงครับ
เคยหาข้อมูลตามเวปไซต์ต่างๆ มาแล้ว
ค่าแกะบล๊อกมันแพงจัด เกินกำลังครับ
อยากจะถามว่า ถ้าจะทำบล๊อกเองนี่จะต้องทำยังไงครับ
โดยถ้าได้บล๊อกพระแล้วนำพระมาปั๊มเองจะทำเช่นไร

คือสรุปโดยรวมอยากจะทำบล๊อกพระที่สามารถนำมาปั๊มกันเองได้
หลายๆบล๊อกหลายๆคนช่วยกันปั๊มทำยังไงดีครับ

พระที่ทำไว้แจกนักเรียนที่จบการศึกษาครับ
Go to the top of the page

+Quote Post
4 หน้า V  < 1 2 3 4 >  
Start new topic
คำตอบ (40 - 59)
น้ำพริกหอม
โพสต์ Jan 27 2010, 05:37 PM
โพสต์ #41

หมายเลขสมาชิก : 241

QUOTE(Ducklast @ Jan 23 2010, 09:28 AM) *
ทำบ่ได้เน้อ
บล๊อคปั๊มพ์เหรียญต้องทำด้วยเหล็กขะรับ

แล้วเอ่อ.....ไม่ทราบการหล่อรูปลอยตัวโลหะนี่ ไม่ทราบคุณอาอำพลพอทำได้ไหมครับ

--------------------
ชีวิตที่มีคุณค่า คือการใช้ชีวิตอย่างมีความรับผิดชอบ

+Quote Post
Ducklast
โพสต์ Apr 15 2010, 10:26 AM
โพสต์ #42

สมเด็จเจ้าพระยา

กลุ่ม : Moderator
จาก : ตรงไหนสักแห่งแถวชายแดนไทย
-ลาว
หมายเลขสมาชิก : 23

ไม่ได้เข้ามาดูตรงนี้นานแค่ไหนแล้วนี่

ตอบให้ได้ว่าเฒ่าอำพลก็หล่อ..เอ๊ย! รับจ้างหล่อโลหะรูปเหมือนทั่วๆไป เช่นเดียวกับโรงหล่อทั้งหลายในสากลโลก

ตอนนี้กำลังหล่อหลวงพ่อทวดวัดคงคาพอดี

สนใจจะให้เฒ่า้ทำอะไรให้ เชิญโลด

อฺตตานญฺเจ ตถา กยิรา ยถนญฺญมนุสาสติ สุทนฺโต วต ทเมถ อตฺตา หิ กิร ทุทฺทโม
สอนผู้อื่นเช่นใดพึงสอนตนเช่นนั้น ผู้ฝึกตนดีแล้วควรฝึกผู้อื่น ได้ยินว่าตนแลฝึกยาก
(พุทธ)ขุ.ธ.๒๕/๓๖

+Quote Post
โอ-อรรถพล
โพสต์ Apr 20 2010, 10:23 PM
โพสต์ #43

ออกญา

จาก : ตักสิลานคร
หมายเลขสมาชิก : 132

QUOTE(Ducklast @ Apr 15 2010, 10:26 AM) *
ไม่ได้เข้ามาดูตรงนี้นานแค่ไหนแล้วนี่

ตอบให้ได้ว่าเฒ่าอำพลก็หล่อ..เอ๊ย! รับจ้างหล่อโลหะรูปเหมือนทั่วๆไป เช่นเดียวกับโรงหล่อทั้งหลายในสากลโลก

ตอนนี้กำลังหล่อหลวงพ่อทวดวัดคงคาพอดี

สนใจจะให้เฒ่า้ทำอะไรให้ เชิญโลด

งามคัก งามขนาด งามแต๊ๆๆหวา อิอิ

+Quote Post
kong
โพสต์ Jul 11 2010, 06:57 PM
โพสต์ #44

หมายเลขสมาชิก : 428

สวัสดีครับคุณอาอำพล
ผมมีเรื่องจะเรียนถามครับ คือเวลาผมเทน้ำยาฟันเหงือก แล้วมันร้อน และในตัวบล้อกเหมือนกับมันเดือด เหมือนมีฟองอากาศอยู่ครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ และอัตราผสมระหว่างส่วนที่เป็นน้ำกับส่วนที่เป็นผง สัดส่วนเท่าไรครับ

ผมใช้พระจริงทำแบบเลย จะแตกหรือเปล่าครับ มีวิธีป้องกันยังไงบ้าง ขอขอบพระคุณครับ

+Quote Post
อำพล เจน
โพสต์ Jul 12 2010, 12:36 PM
โพสต์ #45

คุณพระ

หมายเลขสมาชิก : 36

QUOTE(kong @ Jul 11 2010, 06:57 PM) *
สวัสดีครับคุณอาอำพล
ผมมีเรื่องจะเรียนถามครับ คือเวลาผมเทน้ำยาฟันเหงือก แล้วมันร้อน และในตัวบล้อกเหมือนกับมันเดือด เหมือนมีฟองอากาศอยู่ครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ และอัตราผสมระหว่างส่วนที่เป็นน้ำกับส่วนที่เป็นผง สัดส่วนเท่าไรครับ

ผมใช้พระจริงทำแบบเลย จะแตกหรือเปล่าครับ มีวิธีป้องกันยังไงบ้าง ขอขอบพระคุณครับ

ร้อนนั้นเป็นเรื่องปกติครับ
สัดส่วนของผงกับน้ำยาให้กะเอา
ข้นไปก็ไม่ดี เหลวไปก็ไม่ดี
เรื่องฟองอากาศเป็นธรรมดาของมัน สำคัญที่ผิวหน้าที่สัมผัสกับแบบ(หุ่น)เรียบสนิทก็ใช้ได้
ฟองอากาศจะลอยขึ้นมาเอง ไม่เป็นไร

อย่าเทปูนเหงือกฟันใส่พระจริง อันตรายแก่พระ
ควรเทพิมพ์ยางซิลิโคนก่อน แล้วถอดพิมพ์เป็นขี้ผึ้ง หรือวัสดุอื่นที่เหมาะสม
จากนั้นค่อยเอามาใช้เป็นแบบสำหรับเทปูนเหงือกฟันต่อไป

+Quote Post
kong
โพสต์ Jul 12 2010, 07:14 PM
โพสต์ #46

หมายเลขสมาชิก : 428

ขอบพระคุณมากครับ

ขอถามอีกนิดว่า สูตรที่ทำพระ ทำไมไม่มีกาวลาเท็กหรือกาวแบะแซครับ ผมยังไม่เคยลองสูตรของอาจารย์

+Quote Post
อำพล เจน
โพสต์ Jul 16 2010, 04:11 PM
โพสต์ #47

คุณพระ

หมายเลขสมาชิก : 36

สูตรทำพระมีเยอะสูตร
ชอบสูตรไหนเชิญเลยครับ

+Quote Post
Asoorn
โพสต์ Dec 23 2010, 03:26 PM
โพสต์ #48

หมายเลขสมาชิก : 545

QUOTE(อำพล เจน @ Jul 3 2009, 03:32 PM) *
วัสดุ-อุปกรณ์

1.ขี้ผึ้ง เป็นขี้ผึ้งชนิดเดียวกันกับที่ใช้สำหรับหล่อพระประธาน เดิมสีออกเหลืองๆตุ่นๆ
เอาสีฝุ่นสำหรับผสมปูนซีเมนต์ผสมให้เป็นสีแดง เพื่อจะได้เห็นชัด ถ้าไม่ชอบสีแดงจะใช้สีอะไรก็เชิญ

ขี้ผึ้งชนิดนี้ทราบว่าทำจากเทียนไขผสมชัน ทนอุณหภูมิสูงได้พอสมควร

หาซื้อขี้ผึ้ง ได้ที่ไหนและมีราคาเท่าไรครับ

+Quote Post
Asoorn
โพสต์ Dec 23 2010, 03:30 PM
โพสต์ #49

หมายเลขสมาชิก : 545

QUOTE(อำพล เจน @ Jul 3 2009, 03:32 PM) *
วัสดุ-อุปกรณ์

1.ขี้ผึ้ง เป็นขี้ผึ้งชนิดเดียวกันกับที่ใช้สำหรับหล่อพระประธาน เดิมสีออกเหลืองๆตุ่นๆ
เอาสีฝุ่นสำหรับผสมปูนซีเมนต์ผสมให้เป็นสีแดง เพื่อจะได้เห็นชัด ถ้าไม่ชอบสีแดงจะใช้สีอะไรก็เชิญ

ขี้ผึ้งชนิดนี้ทราบว่าทำจากเทียนไขผสมชัน ทนอุณหภูมิสูงได้พอสมควร

หาซื้อขี้ผึ้ง ได้ที่ไหนและมีราคาเท่าไรครับ (อยู่กรุงเทพฯ) ขอบพระคุณครับ

+Quote Post
Ducklast
โพสต์ Dec 23 2010, 04:20 PM
โพสต์ #50

จาก : ตรงไหนสักแห่งแถวชายแดนไทย
-ลาว

ส.รุ่งเจริญ ปากซอยนพมาศ ถนนพรานนก มีขาย
เบอร์โทร 02-4127629

อฺตตานญฺเจ ตถา กยิรา ยถนญฺญมนุสาสติ สุทนฺโต วต ทเมถ อตฺตา หิ กิร ทุทฺทโม
สอนผู้อื่นเช่นใดพึงสอนตนเช่นนั้น ผู้ฝึกตนดีแล้วควรฝึกผู้อื่น ได้ยินว่าตนแลฝึกยาก

+Quote Post
oyes1112
โพสต์ May 17 2012, 03:13 AM
โพสต์ #51

หมายเลขสมาชิก : 883

QUOTE(อำพล เจน @ Jul 12 2010, 12:36 PM) *
ร้อนนั้นเป็นเรื่องปกติครับ
สัดส่วนของผงกับน้ำยาให้กะเอา
ข้นไปก็ไม่ดี เหลวไปก็ไม่ดี
เรื่องฟองอากาศเป็นธรรมดาของมัน สำคัญที่ผิวหน้าที่สัมผัสกับแบบ(หุ่น)เรียบสนิทก็ใช้ได้
ฟองอากาศจะลอยขึ้นมาเอง ไม่เป็นไร

อย่าเทปูนเหงือกฟันใส่พระจริง อันตรายแก่พระ
ควรเทพิมพ์ยางซิลิโคนก่อน แล้วถอดพิมพ์เป็นขี้ผึ้ง หรือวัสดุอื่นที่เหมาะสม
จากนั้นค่อยเอามาใช้เป็นแบบสำหรับเทปูนเหงือกฟันต่อไป

สวัสดีครับพี่
พอดีสนใจอยากทำเลยไปหาซื้ออุปกรมาทำ แต่ยังมีข้อสงสัยอยู่บางส่วนครับ

ข้อ 1. รูปนี้ใช้ขี้ผึ้งปั้นหุ่นหรือปล่าวครับ

ข้อ 2. ก่อนขึ้นรูปหุ่นต้องเอาขีผึ้งไปเคียวก่อนหรือเปล่าครับ
ข้อ 3. พอดีปูนเหงือกฟันปลอมผมสั่งซื้อทางเว็ปเค้าไม่ได้ส่งน้ำยามาให้ เอาน้ำยาผสมของตัวอื่นได้ไหมครับ เช่น น้ำยาแข็งของซิริโคลนหรือเรซิ่นนะครับ (ถ้าไม่ได้เดี๋ยวจะโทรไปถามคนขายว่ามีน้ำยาผสมหรือเปล่า)
ข้อ 4. บล็อคข้างเราสามารถทำจากเรซิ่นได้ไหมครับ และเวลาเทปูนเหงือฟันในขั้นตอนสุดท้ายที่ในรูปเป็นบล็อคข้างเหล็ก สามารถใช้บล็อกข้างเรซิ่นได้หรือเปล่า (กลัวมันจะละลายนะครับ)
ข้อ 5. วีดีโอมี 3 ตอน ตอนละ 3 นาทีใช้ไหมครับ (วีดีโอชอบหมดตอนเวลาสำคัญๆทุกทีเลย แต่ก็พอรู้เรื่องบ้าง ขอบคุณครับ)

ปล.ให้กระทู้หลายปีแล้วก็กลัวอยู่เหมือนกันว่าจะไม่มีใครตอบ ขอบคุณครับ

+Quote Post
oyes1112
โพสต์ May 17 2012, 03:14 AM
โพสต์ #52

QUOTE(Ducklast @ Dec 23 2010, 04:20 PM) *
ส.รุ่งเจริญ ปากซอยนพมาศ ถนนพรานนก มีขาย
เบอร์โทร 02-4127629

ร้านนี้เค้ามีปูนเหงือกฟันขายไหมครับ

+Quote Post
Ducklast
โพสต์ May 17 2012, 06:30 AM
โพสต์ #53

-ลาว

QUOTE(oyes1112 @ May 17 2012, 03:13 AM) *
สวัสดีครับพี่
พอดีสนใจอยากทำเลยไปหาซื้ออุปกรมาทำ แต่ยังมีข้อสงสัยอยู่บางส่วนครับ

ข้อ 1. รูปนี้ใช้ขี้ผึ้งปั้นหุ่นหรือปล่าวครับ

ข้อ 2. ก่อนขึ้นรูปหุ่นต้องเอาขีผึ้งไปเคียวก่อนหรือเปล่าครับ
ข้อ 3. พอดีปูนเหงือกฟันปลอมผมสั่งซื้อทางเว็ปเค้าไม่ได้ส่งน้ำยามาให้ เอาน้ำยาผสมของตัวอื่นได้ไหมครับ เช่น น้ำยาแข็งของซิริโคลนหรือเรซิ่นนะครับ (ถ้าไม่ได้เดี๋ยวจะโทรไปถามคนขายว่ามีน้ำยาผสมหรือเปล่า)
ข้อ 4. บล็อคข้างเราสามารถทำจากเรซิ่นได้ไหมครับ และเวลาเทปูนเหงือฟันในขั้นตอนสุดท้ายที่ในรูปเป็นบล็อคข้างเหล็ก สามารถใช้บล็อกข้างเรซิ่นได้หรือเปล่า (กลัวมันจะละลายนะครับ)
ข้อ 5. วีดีโอมี 3 ตอน ตอนละ 3 นาทีใช้ไหมครับ (วีดีโอชอบหมดตอนเวลาสำคัญๆทุกทีเลย แต่ก็พอรู้เรื่องบ้าง ขอบคุณครับ)

ปล.ให้กระทู้หลายปีแล้วก็กลัวอยู่เหมือนกันว่าจะไม่มีใครตอบ ขอบคุณครับ

รูปในข้อ1 มองไม่เห็น จึงตอบไม่ได้ ลองฝากรูปที่เว็บนี้ จะดีกว่า ไม่ค่อยลบง่ายๆ
http://image.free.in.th/

ขี้ผึ้งควรเคี่ยวไฟอ่อนๆ ต้องคนตลอดเวลา ไม่งั้นขี้ผึ้งไหม้ เคี่ยวจนขี้ผึ้งไม่มีฟองก็ใช้ได้

น้ำ้ยาคนละชนิด ใช้แทนกันไม่ได้

บล็อคข้างควรเป็นเหล็กแผ่น มีร้านที่รับทำให้ในกรุงเทพฯหลายร้าน
วิดีโอมี3ตอน ตอนละกี่นาทีนั้นจำไม่ได้

QUOTE(oyes1112 @ May 17 2012, 03:14 AM) *
ร้านนี้เค้ามีปูนเหงือกฟันขายไหมครับ

มีครับ

+Quote Post
oyes1112
โพสต์ May 17 2012, 09:46 AM
โพสต์ #54

QUOTE(Ducklast @ May 17 2012, 06:30 AM) *
รูปในข้อ1 มองไม่เห็น จึงตอบไม่ได้ ลองฝากรูปที่เว็บนี้ จะดีกว่า ไม่ค่อยลบง่ายๆ

ขี้ผึ้งควรเคี่ยวไฟอ่อนๆ ต้องคนตลอดเวลา ไม่งั้นขี้ผึ้งไหม้ เคี่ยวจนขี้ผึ้งไม่มีฟองก็ใช้ได้

น้ำ้ยาคนละชนิด ใช้แทนกันไม่ได้

บล็อคข้างควรเป็นเหล็กแผ่น มีร้านที่รับทำให้ในกรุงเทพฯหลายร้าน
วิดีโอมี3ตอน ตอนละกี่นาทีนั้นจำไม่ได้

มีครับ

ขอบคุณมากครับ
อัพรูปใหม่
images by free.in.thไฟล์ที่แนบมา  6.jpg ( 59.46กิโลไบต์ ) จำนวนการดาวน์โหลด: 0

+Quote Post
oyes1112
โพสต์ May 17 2012, 09:48 AM
โพสต์ #55

QUOTE(oyes1112 @ May 17 2012, 03:14 AM) *

อ๋อมีด้วยหรอครับส่วนใหญ่ผมก็สั่งของจากร้านนี้แหละครับ
ผมอยู่ระยองเมื่อวานก็สั่งจากพี่เข้าของถึงไวดีมากครับ 2-3 ชม ก็ถึง

+Quote Post
oyes1112
โพสต์ May 17 2012, 09:53 AM
โพสต์ #56

QUOTE(Ducklast @ May 17 2012, 06:30 AM) *

ส่วนตัวแล้วผมอยู่ระยองนะครับเลยไม่ชำนาญเรื่องใน กทม.
ปกติแล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

+Quote Post
Ducklast
โพสต์ May 18 2012, 07:10 AM
โพสต์ #57

-ลาว

เห็นรูปขี้ผึ้งแล้ว
เป็นขี้ผึ้งสำเร็จรูปที่เขาทำจากชัน+เทียนไข ใช้ปั้นพระได้

ผมก็ใช้

ก่อนใช้ต้องเอามาเคี่ยวไฟอ่อนๆ นานมากๆ อาจถึงชั่วโมงหรือสองชั่วโมง
ใส่สีแดงลงไป สีฝุ่นผสมคอนกรีตนั่นแหละ

เคี่ยวจนขี้ผึ้งเงียบสนิท ไม่มีฟองเดือดปุดๆ ก็ใช้ได้

ทำเช่นนี้ก็เพื่อจะเอาไว้ใช้ปั้นพระขาดเล็ก

แต่ถ้าปั้นพระใหญ่ ไม่จำเป็นต้องทำแบบนี้ สามารถปั้นได้เลย

ส่วนบล็อคข้างที่ทำด้วยเหล็ก ลองถามป้าแอ๊ดนะขะรับ ว่าร้านที่รับทำนั้นอยู่ที่ไหน

+Quote Post
za_arnt
โพสต์ May 18 2012, 07:56 AM
โพสต์ #58

จาก : ❤4 ซ.เพชรเกษม 46/1 แยก 2 บางหว้า ภาษีเจริญ 10160
หมายเลขสมาชิก : 43

QUOTE(Ducklast @ May 18 2012, 07:10 AM) *
ส่วนบล็อคข้างที่ทำด้วยเหล็ก ลองถามป้าแอ๊ดนะขะรับ ว่าร้านที่รับทำนั้นอยู่ที่ไหน

ในส่วนนี้
เห็นพี่น้อยเขาเรียกว่า wire cut เฒ่าน้อยอำพลส่งแบบมา
เขาก็ไปซื้อเหล็ก ขนาดพอเหมาะที่ตลาดน้อย
แล้วไปให้เพื่อนช่างทำ wire cut ให้ แบบราคาช่างกับช่าง
คิดราคาเฒ่าน้อยอำพลแบบ ไม่มีค่าดำเนินการใด ๆ

ค่าส่งทางรถไฟ ไปวารินคราวละเกือบสองร้อยบาท tongue.gif

อยู่ระยอง ส่งแบบมาให้ได้ค่ะ
ทำให้ราคาเดียวกับเฒ่าน้อยอำพล
แต่ขอให้ออกค่าส่งเอง เท่านี้ละค่ะ
ทางไปรษณีย์ ไม่แน่ว่าราคาเท่าไร เพราะเหล็กหนัก
คงถูกกว่าทางรถไฟ

**** ข้อสำคัญ
แบบควรวาดจากของจริงที่ทำเสร็จแล้ว ใช่ไหมคะMr.Ducklast

แบบที่ส่งมา เราต้องไปวาดในโปรแกรมIllustrator ก่อน จึงไปทำ wire cut ค่ะ

ღ•♥AD♥•ღ

ส่งที่
ฉันทนา ทวีวัฒน์
4 เพชรเกษม 46/1 แยก 2 แขวงบางหว้า เขตภาษีเจริญ กรุงเทพฯ 10160

ราคาไม่แจ้ง ณ ที่นี้
0814422394 โทรสอบถามได้ค่ะ

~@ WELCOME TO AMPOLJANE.COM @~

+Quote Post
oyes1112
โพสต์ May 19 2012, 08:28 PM
โพสต์ #59

QUOTE(Ducklast @ May 18 2012, 07:10 AM) *
เห็นรูปขี้ผึ้งแล้ว
เป็นขี้ผึ้งสำเร็จรูปที่เขาทำจากชัน+เทียนไข ใช้ปั้นพระได้

ผมก็ใช้

ก่อนใช้ต้องเอามาเคี่ยวไฟอ่อนๆ นานมากๆ อาจถึงชั่วโมงหรือสองชั่วโมง
ใส่สีแดงลงไป สีฝุ่นผสมคอนกรีตนั่นแหละ

เคี่ยวจนขี้ผึ้งเงียบสนิท ไม่มีฟองเดือดปุดๆ ก็ใช้ได้

ทำเช่นนี้ก็เพื่อจะเอาไว้ใช้ปั้นพระขาดเล็ก

แต่ถ้าปั้นพระใหญ่ ไม่จำเป็นต้องทำแบบนี้ สามารถปั้นได้เลย

ขอบคุณพี่มากครับ
ผมเคี่ยวชั่วโมงกว่าเห็นจะได้เล่นเอาเมื่อยเหมือนกัน
ตอนขึ้นแบบยากจังครับ มีแบบให้ดูทุกขั้นตอนไหมครับ ดูวีดีโอ ตอนคุณอาอำพลทำเหมือนลายไทย(มั้ง)ที่พี่เค้าพูดประมาณว่างานนี้ต้องเล่นกันไฟถ้ารู้จ
ักการเล่นกับไฟเป็น ตอนนั้นคุณอาอำพลกำลังกำลังทำให้ลายนั้นพองเป็นกลม (มีใครรับจ้างขึ้นหุ่นมั้งครับ)
ตอนเอาขี้ผึ้งเทลงซิริโคลแล้วเอาปักกีไล่ฟองก็อยากพอสมควร ครั้งแรกทำฟองเพียบทั้งแบบ ครั้งที่สองทำฟองเหลือนิดหน่อยแล้ว ครั้งสามในคืนนี้คาดว่าจะสำเร็จด้วยดี อิอิ

+Quote Post
oyes1112
โพสต์ May 19 2012, 08:30 PM
โพสต์ #60

QUOTE(za_arnt @ May 18 2012, 07:56 AM) *

ในส่วนนี้
เห็นพี่น้อยเขาเรียกว่า wire cut เฒ่าน้อยอำพลส่งแบบมา
เขาก็ไปซื้อเหล็ก ขนาดพอเหมาะที่ตลาดน้อย
แล้วไปให้เพื่อนช่างทำ wire cut ให้ แบบราคาช่างกับช่าง
คิดราคาเฒ่าน้อยอำพลแบบ ไม่มีค่าดำเนินการใด ๆ

ค่าส่งทางรถไฟ ไปวารินคราวละเกือบสองร้อยบาท tongue.gif

อยู่ระยอง ส่งแบบมาให้ได้ค่ะ
ทำให้ราคาเดียวกับเฒ่าน้อยอำพล
แต่ขอให้ออกค่าส่งเอง เท่านี้ละค่ะ
ทางไปรษณีย์ ไม่แน่ว่าราคาเท่าไร เพราะเหล็กหนัก
คงถูกกว่าทางรถไฟ

**** ข้อสำคัญ
แบบควรวาดจากของจริงที่ทำเสร็จแล้ว ใช่ไหมคะMr.Ducklast

แบบที่ส่งมา เราต้องไปวาดในโปรแกรมIllustrator ก่อน จึงไปทำ wire cut ค่ะ

ღ•♥AD♥•ღ

ส่งที่
ฉันทนา ทวีวัฒน์
4 เพชรเกษม 46/1 แยก 2 แขวงบางหว้า เขตภาษีเจริญ กรุงเทพฯ 10160

ราคาไม่แจ้ง ณ ที่นี้
0814422394 โทรสอบถามได้ค่ะ

เดี๋ยวประมาณวันจันทร์ วันอังคารนี้ผมโทรไปนะครับ ตอนนี้กำลังทำตอนช่วงเทขี้ผึ้งลงซิริโคลแล้วอักปักกีไล่ฟองอากาศอยู่ครับ
พี่รับขึ้นหุ่นด้วยหรือเปล่าครับ(ยากเอาการเลยครับ) อิอิ

+Quote Post

4 หน้า V  < 1 2 3 4 >
Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

RSS ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 14th November 2019 - 02:51 AM