IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

คำชี้แจงเรื่องเวปติด Malware
ღ•♥AD♥•ღ
โพสต์ Apr 23 2012, 08:19 AM
โพสต์ #1

สมเด็จเจ้าพระยา

กลุ่ม : Moderator
จาก : 217 หมู่ 3 ถนนกรุงนนท์จงถนอม ตำบลนราภิรมย์ อำเภอบางเลน จ.นครปฐม 73130
หมายเลขสมาชิก : 5

QUOTE(โอ-อรรถพล @ Apr 22 2012, 03:57 PM) *
พอดีใช้บราวเซอร์ google chrome วันนี้เข้าเว็บปรากฏว่า ตรวจพบมัลแวร์ในเว็บ ampoljane.com

รู้สึกจะติดไวรัสมาอีกเหมือนเมื่อก่อน ลองตรวจสอบดูนะครับผม

QUOTE(ตี๋น้อย @ Apr 22 2012, 11:55 PM) *
กระผมก็ใช้อยู่ครับ พบมาประมาณหลายวันแล้วด้วยครับ แต่ไม่รู้จะแจ้งใครให้ทราบ

ขอบคุณ และสวัสดีค่ะสมาชิกเว็บที่เคารพรักทุกท่าน

ใจเย็น ๆนะคะ

ตามที่กูเกิ้ลรายงาน เว็บนี้ ไม่ติดMalware แน่นอน(อ่านดูนะคะ)
เป็นที่เครื่องคอม ที่บ้านเรา แม้แต่เครื่องที่ดิฉันเล่น
แสกนไวรัสแล้ว ในเครื่องมี Malware ทาอาศัยเช่นกัน

ทำให้ไม่กล้าจัดการ FTP ไปแก้โค๊ดในเซอร์เวอร์
จึงขอให้ใจเย็น ๆ วันนี้เซอร์เวอร์เปิดทำงาน
จะให้ทางเขา จัดการให้

เรื่องไวรัสMalware ติดเว็บ
อาจเป็นไปได้จาก กรณีต่าง ๆกันไป

Malware นั้นเป็นเหมือนกับตัวป่วน ที่คอยมาค่อยก่อกวน
การใช้งานบนตคอมพิวเตอร์ที่แสนจะตื๊อ
และน่าเบื่อที่จะมาจัดการ และเกิดขึ้นได้ทุกครั้ง

ที่เราเองชอบดาวน์โหลด
ชอบฟอร์เวิร์ดเมล์ โดยไม่ลบ เมล์อื่นๆเป็นร้อยๆเมล์
ชอบApp(บางตัว)ในเฟสบุ๊ค
ชอบดูภาพน้อง ๆที่สวยงาม ฯลฯ

การเปิดดู/เก็บเข้าเครื่องเหล่านี้
มีคุ๊กกี้/Temp มากมาย ในเครื่อง

บางครั้งใน คุ๊กกี้/Temp อาจจะมี Malware แอบอยู่
ลบทิ้งเถอะค่ะ เปลืองฮาร์ดดิสก์ และเสี่ยง

บางเครื่องไม่เคยลบ Temporary Files ทิ้งเลย
อาจจะมีเป็น2 -3 หมื่นไฟล์ มันทำให้เครื่องอืดและเปลืองเนื้อที่

ลองลบดูนะคะ

เป็นของ ม.ขอนแก่น ค่ะ

ฉนั้นเว็ปนี้เปิดดูได้ ไม่เสี่ยง ตามที่กูเกิ้ลบอก
และจะเรียบร้อยภายใน 1/2 วันนี้ค่ะ

--------------------

Go to the top of the page

+Quote Post

Start new topic
คำตอบ (1 - 2)
ღ•♥AD♥•ღ
โพสต์ Apr 23 2012, 09:52 AM
โพสต์ #2

จาก : 217 หมู่ 3 ถนนกรุงนนท์จงถนอม ตำบลนราภิรมย์ อำเภอบางเลน จ.นครปฐม 73130

ติดต่อเซอร์เวอร์ได้แล้ว
การแก้ไข

เรียบร้อยนะคะ

+Quote Post
ღ•♥AD♥•ღ
โพสต์ Apr 23 2012, 10:19 AM
โพสต์ #3

ติดต่อเซอร์เวอร์ได้แล้ว

ตอนนี้เล่นเว็บบอร์ด ได้แล้ว

แต่หน้าแรกที่มีภาพ หลวงพ่อชา

กำลังดำเนินการแก้ไขค่ะ

แต่หากอยากอ่าน ก็คลิ๊ก ตรงที่ลูกศรชี้ ก็เข้าได้ปกติค่ะ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

RSS ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 26th January 2020 - 11:04 PM