ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : พิธีอธิษฐานจิตปลุกเสกนาคา๔
AmpolJane Community > ศาลาการเปรียญ > สภาบุญ
Ducklast
วัดศรีอภัยวันนัดหมายให้นำนาคา๔ไปถึงเวลา ๑๗.๐๐ น.
คณะของสภาบุญออกเดินทางจากอุบลราชธานี ๐๗.๐๐น.

ระหว่างเดินทางเจอฝนพอสมควรที่ภูกระดึง ซึ่งถูกเมฆฝนกลืนหายไปเกือบหมดภู

มองไปเบื้องหน้าฟ้ามืดดำทางด้านตัวเมืองเลย
เดาว่าน่าจะเจอฝนหนักที่นั่น

แต่พอเข้าเขตเมือง ไม่มีฝน เห็นแค่รอยฝนตกอยู่ทั่วไป

ถึงวัดศรีอภัยวันเวลา ๑๖.๐๐น. มีเวลาพอที่จะเตรียมการเรื่องสถานที่อธิษฐานจิตปลุกเสก

กรรมการวัดท่านหนึ่งที่เป็นธุระเข้านอกออกในห้องพักหลวงปู่ถามว่าเอาอะไรมาเสก
เมื่อทราบก็เอะอะว่า
“มิน่าเล่า พญานาคมาเจอพญานาคฝนจึงตกหนัก”
พูดได้ถูกใจจริงๆ
แกบอกเพิ่มเติมว่าฝนเพิ่งหยุดก่อนคณะของเราถึงวัดแค่ครึ่งชั่วโมงเท่านั้น

คณะสภาบุญได้นำตัวอย่างวัตถุมงคลกราบเรียนถวายหลวงปู่ทราบก่อนเสก
1.นาคารุ่น๔ ของสภาบุญสร้างถวายวัดป่าโคกลาด
๒.พระอาจารย์จี้กงรุ่น๔ ของสภาบุญสร้างมอบให้มูลนิธิจีจินเกาะ คลองสาน กทม.
๓.รูปเหมือนปั๊มพ์เนื้ออังคาร(ขี้เถ้ากระดูก)ของอาจารย์สง่า กุลกอบเกียรติ วิหารเซียน ชลบุรี

นาคา๔เนื้อเงินฝังปฐวีธาตุ(หน้า-หลัง)
--------------------------------

นาคา๔เนื้อเงิน หลังอุดผง
---------------------

เนื้อเบญจโลหะฝังปฐวีธาตุ
--------------------

เนื้อเบญจโลหะ หลังอุดผง
----------------------------

นาคา๔ เนื้อโลหะผสม
-----------------------

เมื่อได้เวลาอันเหมาะสม
หลวงปู่ท่อนเมตตาลงมืออธิษฐานจิตให้เป็นเวลาต่อเนื่องราวๆ๑๕นาที

โดยเริ่มสวดหัวใจพระคาถาบารมี๑๐ทัศน์

อยากบอกว่าพระคาถานี้ หากไม่ใช่ครูบาอาจารย์รุ่นเก่าแก่โบราณนานเนแทบจะไม่รู้จักสวด

สมคำเล่าลือว่านอกจากจะเชี่ยววิปัสสนาธุระแล้ว
องค์ท่านยังชาญพระเวทย์อีกด้วย
Ducklast
พระอรหันต์จี๊กง รุ่น๔ ของมูลนิธิจีจินเกาะ และรูปเหมือนปั๊มพ์เนื้ออังคารธาตุอาจารย์สง่า วิหารเซียน เข้าร่วมพิธีอธิษฐานจิตนี้ด้วย

พระอรหันต์จี๊กง รุ่น๔ จีจินเกาะ
----------------------------

รูปเหมือนปั๊มพ์เนื้ออังคารธาตุอาจารย์สง่า วิหารเซียน
Ducklast

wealth
ขออนุญาตเรียนถามคุณ Ducklast สักสองประเด็นครับ

1. รูปเหมือนปั๊มของอาจารย์สง่า วิหารเซียน ยังมีให้ร่วมบุญบูชาไหมครับ

2. ทราบมาว่า ในอดีต คุณ Ducklast หรือคุณอำพล (ถ้ามิใช่เป็นบุคคล ท่านเดียวกัน ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย) เคยทำพระผงพระพิราพ หากใช่ ไม่ทราบว่ายังพอมีแบ่งปันให้ร่วมบุญบูชาอยู่ไหมครับ

หากยังพอมีโอกาสไม่ว่าจะเป็นกรณีใด กรณีหนึ่ง หรือทั้งสองกรณี ขอคำแนะนำด้วย

ขอบคุณครับ
Ducklast
QUOTE(wealth @ May 10 2014, 03:45 PM) *
ขออนุญาตเรียนถามคุณ Ducklast สักสองประเด็นครับ

1. รูปเหมือนปั๊มของอาจารย์สง่า วิหารเซียน ยังมีให้ร่วมบุญบูชาไหมครับ

2. ทราบมาว่า ในอดีต คุณ Ducklast หรือคุณอำพล (ถ้ามิใช่เป็นบุคคล ท่านเดียวกัน ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย) เคยทำพระผงพระพิราพ หากใช่ ไม่ทราบว่ายังพอมีแบ่งปันให้ร่วมบุญบูชาอยู่ไหมครับ

หากยังพอมีโอกาสไม่ว่าจะเป็นกรณีใด กรณีหนึ่ง หรือทั้งสองกรณี ขอคำแนะนำด้วย

ขอบคุณครับ

รูปเหมือนปั๊มของอาจารย์สง่า วิหารเซียน ผมสร้างให้วิหารเซียน ไม่ได้รับผิดชอบเรื่องการแจกจ่ายหรือจำหน่าย

เดิมเจ๊ติ๋ว(ลูกสาวอาจารย์สง่า)ได้ติดต่อผ่านมาทางคุณธำรง ปัทมภาส ขอให้ผมช่วยทำให้
โดยมีเจตนาจะทำแค่ไม่กี่องค์ จะทำด้วยผงอังคารธาตุและบรรจุเกษาของอาจารย์สง่า เฉพาะลูกหลานญาติสนิทเท่านั้น
ผมรับปากจะทำให้ตั้งแต่อาจารย์สง่าเสียชีวิตใหม่ๆ และพระราชทานเพลิงศพผ่านไปแล้วหมาดๆ
เพิ่งได้ลงมือก็ต่อเมื่อเวลาล่วงเลยมาหลายปีจนป่านนี้

จำนวนที่ทำขึ้นมีเนื้อโลหะด้วย ๘๐ องค์เท่าอายุอาจารย์สง่า
ส่วนเนื้อผงอังคารทำขึ้น๘๐๐องค์

ที่ทำจำนวนมากกว่าที่เจ๊ติ๋วตั้งใจนั้น ก็ทำตามปริมาณของผงอังคารที่ให้มามากพอ

ดังนั้นจึงน่าจะมีส่วนเผื่อแผ่ถึงสานุศิษย์ที่ไม่ใช่ลูกหลานด้วย

รอให้ส่งมอบรูปเหมือนนี้ให้กับวิหารเซียนก่อน
แล้วค่อยติดต่อขอรับกับทางวิหารเซียนนะครับ

ส่วนพระพิราพเนื้อผงยังมีครับ
Ducklast
นาคา๔ได้แบ่งถวายหลวงปู่ท่อนด้วยครับ ๓๐๐ องค์
ที่เหลือถวายวัดป่าโคกลาดทั้งหมด

หลวงพ่อบุญมาถวายนาคา๔หลวงปู่ท่อน๒๐๐องค์ อีก๑๐๐องค์พระอาจารย์รัศมีเป็นผู้เก็บรักษาไว้
Dech
สาธุ
รอด้วยความอยากเห็นเร็ว ๆ ครับ
กริด99
ขอสอบถามครับว่าพระจี้กงเนื้อเงินและเนื้อผงได้นำไปร่วมอธิษฐานจิตด้วยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
Ducklast
ไม่น่าถาม.. ไม่เสกได้ไง

เสกทุกเนื้อทุกองค์ ไม่มีตกหล่นครับผม

ศิษย์นอกกุฏิ
คุณอาอำพลครับ อาทิตย์หน้าผมจะบุกห้วยไผ่ ครับ กลัวคุณอาไปเมืองนอกจัง
Ducklast
QUOTE(ศิษย์นอกกุฏิ @ May 10 2014, 09:05 PM) *
คุณอาอำพลครับ อาทิตย์หน้าผมจะบุกห้วยไผ่ ครับ กลัวคุณอาไปเมืองนอกจัง

ต้องนัดล่วงหน้า ไม่งั้นไม่ได้เจอกันแน่
George
นอกจากองค์หลวงปู่ท่อนแล้ว จะนำเสกกับครูบาอาจารย์องค์อื่นอีกมั้ยครับ
Ducklast
QUOTE(George @ May 11 2014, 07:11 AM) *
นอกจากองค์หลวงปู่ท่อนแล้ว จะนำเสกกับครูบาอาจารย์องค์อื่นอีกมั้ยครับ

ปรึกษากันแล้ว
องค์เดียวพอ...

หลวงปู่ท่อนต้องตรงตามลักษณะตำราระบุไว้ทุกประการ

เกิด๑๕ค่ำ เดือน๖ ปีมะโรง

Ducklast
มีคลิปวีดิโอ

นึกไม่ทัน
ถ่ายได้แค่ตอนที่หลวงปู่กำลังจะเสกเสร็จพอดี

แต่ก็ได้บรรยากาศอื่นเสริมเข้ามา

กำลังทำ

น่าจะได้ดูวันนี้ เพราะไม่ต้องเสียเวลาตัดต่ออะไรเลย
jeab
QUOTE(Ducklast @ May 11 2014, 07:52 AM) *
ปรึกษากันแล้ว
องค์เดียวพอ...

หลวงปู่ท่อนต้องตรงตามลักษณะตำราระบุไว้ทุกประการ

เกิด๑๕ค่ำ เดือน๖ ปีมะโรง

Ducklast
คลิปวีดิโอยังไม่ได้ดูแล้วล่ะ

ยูทูปมันขึ้นเวลากว่าจะอัพโหลดเสร็จตั้ง๘พันกว่านาที

เอาไว้ทีหลัง
wealth
ขอบคุณ คุณ Ducklast (คุณ อำพล) สำหรับคำแนะนำในกรณี รูปเหมือนผงอาจารย์สง่า และคำตอบสำหรับองค์พระผงพระพิราพครับ

ขอเรียนถามเพิ่มเติมว่า พระพิราพ ที่คุณ Ducklast จัดทำ มีกี่เนื้อครับ

หากจะขอแบ่งปันบูชา พระพิราพ ไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ ควรติดต่อใคร ขอคำแนะนำอีกครั้งครับ

Ducklast
พระพิราพมีเนื้อผงว่านเนื้อเดียว
wealth
ขอบคุณคุณ Ducklast สำหรับรายละเอียดเกี่ยวกับพระผงเนื้อว่าน องค์พระพิราพ

หากจะขอแบ่งบูชายังได้หรือไม่ และค่าบูชาองค์ละเท่าไรครับ

Ducklast
QUOTE(wealth @ May 13 2014, 10:45 PM) *
ขอบคุณคุณ Ducklast สำหรับรายละเอียดเกี่ยวกับพระผงเนื้อว่าน องค์พระพิราพ

หากจะขอแบ่งบูชายังได้หรือไม่ และค่าบูชาองค์ละเท่าไรครับ

ลองคุยกับจารย์Georgeนะครับ
เขาเป็นเจ้าภาพผู้สร้างพระพิราพ
Ducklast

ถวายแบบเจดีย์ให้หลวงปู่ท่อนพิจารณา ท่านคว้าปากกาลงอักขระคาถาให้ แล้วบอกว่าให้เอาไปใส่กรอบ
Ducklast
หลวงปู่ท่อนพิจารณานาคา๔ โดยมีพระอุปัฏฐากอธิบาย และอ่านข้อความหน้ากล่องถวายองค์ท่านฟัง หลวงปู่มีอุปสรรคเรื่องการได้ยิน จึงต้องใช้เสียงที่ดังมาก

Ducklast
คลิปอธิษฐานจิตนาคา๔

aegisgodfear
สวยมากๆครับผม
มนต์พระเวทย์
สวยมากจริงๆครับ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิกที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.