ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : เทพแห่งความซื่อสัตย์ เทพเจ้ากวนอู
AmpolJane Community > อาศรมห้วยไผ่ > ข่าวสาร
Ducklast

ความกระตือรือร้นเรื่องปรามปรามการทุจริตคิดมิชอบฉ้อราษฏร์บังหลวงนั้น

กำลังเกิดเป็นกระแสเชี่ยวกรากในบ้านเรา

แม้คนทำผิดนานมาแล้ว

ยังถูกขุดคุ้ยขึ้นมากล่าวโทษเอาผิดติดคุก

ไม่เลือกพวกเลือกข้างอีกด้วย

ขึ้นชื่อว่าเป็นคนโกง

ถูกจับได้ต้องโดนทำโทษทั้งหมด

---

คนเราถ้าไม่โกงไม่กินของผิดสำแดงแบบนี้ก็จะไม่มีภัยเกิดขึ้นแก่ตน

สิ่งเดียวเท่านั้นที่เป็นเกราะป้องกันการกระทำผิดชนิดนี้คือ "ความซื่อสัตย์"

----

มีเทพเจ้าแห่งความซื่อสัตย์อยู่องค์หนึ่ง

ท่านมีนามว่า

กวนอู

Guan Yu

关羽)

---

เร็วๆนี้ที่สภาบุญ

โปรดติดตามด้วยความระทึกในหทัยพลัน
PING
ติดตาม ครับ

Mubin999
อาจาร์ยครับเป็นรูปหล่อเถอะครับ3หรือ5นิ้วก็สุดแต่อาจาร์ยจะเมตตาครับ
Dech
รอเหมือนกันครับ
Mubin999
ยังรออยู่นะครับอาจารย์
Ducklast
QUOTE(Mubin999 @ Feb 21 2017, 02:34 AM) *
ยังรออยู่นะครับอาจารย์

ทุกอย่างพร้อม เว้นแต่คิวโรงหล่อยังไม่มีให้ ต้องใจเย็นๆรออีกหน่อย

ได้แจ้งให้ทางคุณธำรง จีจินเกาะ ทราบแล้วครับ
Mubin999
เป็นข่าวสารที่ดีที่สุดในช่วงต้นปีนี้เลยครับอาจารย์พอจะกรุณามีต้นแบบให้ชมบ้างไหมค
รับ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิกที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.