ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนครับ ด้วยความสงสัย
AmpolJane Community > ศาลาการเปรียญ > Q&A พระเครื่อง
สมเกียรติ7689
พระเศรษฐีนวโกฏิ พิมพ์นี้ใช่งานของคุณอาอำพลหรือเปล่าครับ "ด้วยความสงสัยครับ"
คือดูจากงานแล้วน่าจะใช่
พอดีอยากรู้ด่วนเลยเอากล้องแบบถ่ายง่ายๆถ่ายครับ "รูปไม่สวยขออภัยครับ" dry.gif
prigtai

หาเจอแล้วเหรอขะรับ

หากไม่มั่นใจ ฝากผมไว้สัก 10 ปีก็ได้ขะรับ

หลังจาก 10 ปีแล้วหากยังไม่มั่นใจก็ฝากต่อได้อีกเรื่อยๆขะรับ จนกว่าจะมั่นใจ อิอิ

ว่าแต่ไปเจอแถวไหนครับ

.....................................ด้วยรัก...
มนัส
....สวยงามจริง ฝีมือท่านอาแน่ๆ...

ถ้ามีมากกว่าหนึ่งองค์...อยากได้ไว้มั่ง..อิ...อิ... tongue.gif
Ducklast
เศรษฐีนวโกฐรุ่นนี้สร้างพร้อมกับพิมพ์ปั๊มพ์อีกสองแบบรวมเป็น3แบบ

ไว้ทีหลังจะเอาภาพมาให้ดู

คลับคล้ายว่าจะสร้างราวๆ2ปีกว่าๆมาแล้ว

ผู้สร้างคือมูลนิธิหลวงปู่มา ญาณวโร

ผู้ออกแบบและจัดทำคือเฒ่าอำพลนั่นแหละขะร๊าบ
มนัส
เอ...อีกสองแบบนี่ จะรวมถึงมหาฤษีนวโกฐ รึปล่าวครับ?

หรือว่าแบบกลมๆ น้ำตาลแว่น.....
มนัส
อรุณสวัสดิ์ครับคุณสมเกียรติ....

ขอบคุณสำหรับข้อมูล...

แต่ว่าไม่อาจไปเช่าหาบูชาได้ด้วยตนเองครับในตอนนี้..
Aee
ผมใด้บูชามา 5 องค์จากวัดหัวลำโพงครับหลายเดือนแล้วเห็นว่าสวยดีผมคิดว่าต้องเป็นฝีมือของคุณอาอำพล
แน่ครับเพราะแกะพิมพ์ใด้สวยมากครับ พระเศรษฐีนวโกฎิ เนื้อไม้ยอป่าบูชาองค์ละ 250 บาทครับตอนนี้เหลือ 1 องค์ครับเพราะแบ่งให้พี่ๆที่บริษัทคนละองค์ครับ
QUOTE(Aee @ Jan 25 2010, 09:14 AM) *
ผมใด้บูชามา 5 องค์จากวัดหัวลำโพงครับหลายเดือนแล้วเห็นว่าสวยดีผมคิดว่าต้องเป็นฝีมือของคุณอาอำพล
แน่ครับเพราะแกะพิมพ์ใด้สวยมากครับ พระเศรษฐีนวโกฎิ เนื้อไม้ยอป่าบูชาองค์ละ 250 บาทครับตอนนี้เหลือ 1 องค์ครับเพราะแบ่งให้พี่ๆที่บริษัทคนละองค์ครับ

ใช่แล้วครับ laugh.gif พอดีตอนนั้นคิดว่าจะค่อยๆเช่าที่ละองค์ (250) laugh.gif
จะได้สำรวจตู้พระไปในตัว แต่ตอนนี้หาไม่ค่อยเจอ ที่เจอก็เป็น 300แล้ว
ที่เห็นก็ตรงชินบารมีครับ พอดีไปส่งแฟนสอบที่รามฯเลยแวะไปดู มีอีกประมาณ 4-5 องค์ครับ
มนัส
QUOTE(สมเกียรติ7689 @ Jan 25 2010, 12:08 PM) *
ใช่แล้วครับ laugh.gif พอดีตอนนั้นคิดว่าจะค่อยๆเช่าที่ละองค์ (250) laugh.gif
จะได้สำรวจตู้พระไปในตัว แต่ตอนนี้หาไม่ค่อยเจอ ที่เจอก็เป็น 300แล้ว
ที่เห็นก็ตรงชินบารมีครับ พอดีไปส่งแฟนสอบที่รามฯเลยแวะไปดู มีอีกประมาณ 4-5 องค์ครับ

ถ้ามีโอกาส แฟนเผลออีก และยังเหลืออยู่

รบกวนเก็บบูชาเผื่อผมสักองค์เน้อ.... biggrin.gif
QUOTE(มนัส @ Jan 25 2010, 12:38 PM) *
ถ้ามีโอกาส แฟนเผลออีก และยังเหลืออยู่

รบกวนเก็บบูชาเผื่อผมสักองค์เน้อ.... biggrin.gif

ลองติดต่อไปตามเบอร์ที่ให้ดูครับ ทางร้านอาจจะยินดีจัดส่งให้ครับ
สะดวกด้วยครับ
George
อยากได้มั่งอ่า
prigtai

วันนี้มีเพื่อนส่งข่าวมาบอกว่า 500 บาทแล้วครับ

ไม่ใช่ว่าจะบูชาได้ทันที ต้องรอให้เค้าไปค้นมาก่อน เจอก็ได้ ไม่เจอก็อด

หาโคตะระยากจริงๆฝีมือของท่านผู้เฒ่าชิ้นนี้

ที่หาเจอค่าบูชาก็ทำให้แปลกใจได้ไม่น้อยเช่นกัน

ถามไปทางห้วยไผ่

"อาบ่มีดอกรุ่นนี้..."

กด 1133 ถามหาเบอร์ของสำนักสันติวิเวก ปรากฏว่าไม่ได้แจ้งไว้

น่ากลัวแห้วจะงอกงามเบ่งบานซะก็ไม่รู้...เฮ้อ...

..........................................ด้วยรัก...

ชักคิดถึงคุณAee (สุระศักดิ์) ยังไงพิกล...

อยู่แห่งหนตำบลไหนโทรฯมาคุยกันแหน่เด้อ
ใจเย็นครับคุณ prigtai ผมยังเห็นอยู่ครับ ที่ชินบารมีถ้ามีโอกาสไปจะไปดูให้
แล้วจะแจ้ง(โทรฯ)ไปบอก "ว่าแต่ แฟนผมจะไปสอบอีกทีก็ ปีหน้าครับ"
prigtai
QUOTE(สมเกียรติ7689 @ Jan 29 2010, 10:44 AM) *
ใจเย็นครับคุณ prigtai ผมยังเห็นอยู่ครับ ที่ชินบารมีถ้ามีโอกาสไปจะไปดูให้
แล้วจะแจ้ง(โทรฯ)ไปบอก "ว่าแต่ แฟนผมจะไปสอบอีกทีก็ ปีหน้าครับ"

55555+

หยั่งงี้สิเค้าถึงจะเรียกว่ารักกันจริง 55555+

"ว่าแต่ แฟนผมจะไปสอบอีกทีก็ ปีหน้าครับ" 55555+

งั้นเดี๋ยววันจันทร์ผมส่งเหรียญพระธาตุพนมกาไหล่ทองไปให้คุณก่อนดีกั่วเน๊าะ

ไปสอบอีกทีปีหน้า ช่างจำนรรจาแท้เน๊าะคุณ... laugh.gif tongue.gif

........................................ด้วยรัก...
Tippayarn
QUOTE(prigtai @ Jan 28 2010, 11:37 PM) *

วันนี้มีเพื่อนส่งข่าวมาบอกว่า 500 บาทแล้วครับ

ไม่ใช่ว่าจะบูชาได้ทันที ต้องรอให้เค้าไปค้นมาก่อน เจอก็ได้ ไม่เจอก็อด

หาโคตะระยากจริงๆฝีมือของท่านผู้เฒ่าชิ้นนี้

ที่หาเจอค่าบูชาก็ทำให้แปลกใจได้ไม่น้อยเช่นกัน

ถามไปทางห้วยไผ่

"อาบ่มีดอกรุ่นนี้..."

กด 1133 ถามหาเบอร์ของสำนักสันติวิเวก ปรากฏว่าไม่ได้แจ้งไว้

น่ากลัวแห้วจะงอกงามเบ่งบานซะก็ไม่รู้...เฮ้อ...

..........................................ด้วยรัก...

ชักคิดถึงคุณAee (สุระศักดิ์) ยังไงพิกล...

อยู่แห่งหนตำบลไหนโทรฯมาคุยกันแหน่เด้อ
คุณพริกไทครับ ลองไปกราบถามอาจารย์แสวง วัดญาณนาวาดูว่ายังมีเหลืออยู่หรือเปล่า ตอนที่ออกใหม่ๆผมไปบูชารุ่นที่เป็นเนื้อเงินกับเนื้อทองเหลืองมาอย่างละองคืแต่องค์เ
นื้อผงไม่ได้ถามว่ามีหรือเปล่า กุฏิท่านอยู่ด้านซ้ายมือเมื่อเดินเข้าวัดกุฏิสองชั้น ท่านเป็นองค์ที่ทำงานให้หลวงปู่มาครับ ยังไงถามพระดูครับ
prigtai
QUOTE(Tippayarn @ Jan 31 2010, 11:28 AM) *
คุณพริกไทครับ ลองไปกราบถามอาจารย์แสวง วัดญาณนาวาดูว่ายังมีเหลืออยู่หรือเปล่า ตอนที่ออกใหม่ๆผมไปบูชารุ่นที่เป็นเนื้อเงินกับเนื้อทองเหลืองมาอย่างละองคืแต่องค์เ
นื้อผงไม่ได้ถามว่ามีหรือเปล่า กุฏิท่านอยู่ด้านซ้ายมือเมื่อเดินเข้าวัดกุฏิสองชั้น ท่านเป็นองค์ที่ทำงานให้หลวงปู่มาครับ ยังไงถามพระดูครับ

ขอบพระคุณมากครับคุณ Tippayarn จะรีบดำเนินการโดยพลันทันใดครับ

.................................ด้วยรัก...
prigtai

ในเร็ววันหน้าจะมีข่าวดีแล้วล่ะขะรับ...อิอิ

เฮ้ว...ดีใจ ดีใจ

...............................ด้วยรัก...
มนัส
QUOTE(prigtai @ Feb 1 2010, 10:21 AM) *

ในเร็ววันหน้าจะมีข่าวดีแล้วล่ะขะรับ...อิอิ

...............................ด้วยรัก...

ครับ ยินดีด้วยครับ....คงภายในอาทิตย์นี้เน้อ.........

....................และผูกพัน....
โอ-อรรถพล
QUOTE(prigtai @ Feb 1 2010, 10:21 AM) *

ข่าวดีอะไรเหรอครับผม พี่พริกไท

นั่งรอฟังข่าวดีอย่างใจจดใจจ่อ อิอิ
รอฟังข่าวเหมือนกันครับ smile.gif
prigtai

ข่าวดีก็คือที่คุณพี่มนัสมีพระรุ่นนี้อยู่

ใครสนใจก็ขอเชิญจีบได้ตามอัธยาศัย

หรือถ้าออกแรงจีบแล้วยังทำเป็นเฉยเตยเวย ขอแนะนำให้ปล้นขะรับ อิอิ

555555555+++

ฮุ้ยดีใจได้แกล้งคุณพี่อีกแล้ว ดีใจดีใจ

................................ด้วยรัก...
มนัส
QUOTE(prigtai @ Feb 4 2010, 01:40 AM) *

ข่าวดีก็คือที่คุณพี่มนัสมีพระรุ่นนี้อยู่

ใครสนใจก็ขอเชิญจีบได้ตามอัธยาศัย

หรือถ้าออกแรงจีบแล้วยังทำเป็นเฉยเตยเวย ขอแนะนำให้ปล้นขะรับ อิอิ

555555555+++

ฮุ้ยดีใจได้แกล้งคุณพี่อีกแล้ว ดีใจดีใจ

................................ด้วยรัก...

5555555.............

ข่าวดียิ่งกว่า....ไม่ต้องถ่อมาไกลถึงระยอง...

ดักปล้นแถวดินแดง แถวๆซอยทับสุวรรณ....ซะวันนี้เลย

ถ้าไม่ได้เรื่องจับเป็นตัวประกันพรุ่งนี้ได้แน่นอน......อิ...อิ....

ดีใจเหมียนกัลลลลลลลล ที่ได้สวนกลับ.....555555 biggrin.gif
prigtai
QUOTE(มนัส @ Feb 4 2010, 08:05 AM) *
5555555.............

ข่าวดียิ่งกว่า....ไม่ต้องถ่อมาไกลถึงระยอง...

ดักปล้นแถวดินแดง แถวๆซอยทับสุวรรณ....ซะวันนี้เลย

ถ้าไม่ได้เรื่องจับเป็นตัวประกันพรุ่งนี้ได้แน่นอน......อิ...อิ....

ดีใจเหมียนกัลลลลลลลล ที่ได้สวนกลับ.....555555 biggrin.gif

เอ่อ...คุณพี่ครับ

ท่านอาเพิ่งหาแบบลอยองค์เจอน่ะขรับ

น่ากลับไปเลี้ยงน้ำชาสักลัง 2 ลังเน๊าะท่านอา

ღ•♥AD♥•ღ

ข่าวดี จากผู้เฒ่าใจดี biggrin.gif มาแล้วค่ะ จริง ๆ คลิกสิคะ

นี่ละค่ะสิงห์เฒ่าใจดีแห่งยุค แฟนคลับคุณอาต้องไม่เจอของแพง

มนัส
laugh.gif ตามไปดูและจองแล้วครับ....
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิกที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.