ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : ใช่ผลงานคุณอาอำพลรึปล่าวครับ
AmpolJane Community > ศาลาการเปรียญ > Q&A พระเครื่อง
มนัส
รบกวนขอถามคุณอานิดนึงว่า พระอรหันต์จี้กงที่ผมเจอให้บูชาที่วิหารเซียน ใช่ผลงานคุณอารึปล่าวครับ?

รูปตามลิงค์นี้ครับ

..........และผูกพัน.........

ฃออภัยที่ละลาบละล้วง

.................ด้วยรัก...

ไม่เป็นไร....แต่อยากขอบคุณมากกว่าที่ช่วยนำมาลงที่นี่

เพราะตัวเองนำมาลงไม่เป็น.....อิ...อิ...

........และผูกพัน.........
Ducklast
ตามลิงค์ไปแล้ว เข้าดูไม่ได้ ต้องเข้าระบบจึงจะเห็นภาพ

ข้าน้อยดันลืมทั้งชื่อและรหัสผ่านของตนเอง

ถ้าไม่เป็นเรื่องลำบาก ช่วยสงเคราะ์ห์หน่อย คัดลอกภาพมาให้ดูตรงนี้ด้วย
ღ•♥AD♥•ღ

ไม่ลำบากในการนำมาวาง แต่ทุกคนอยากเห็นชื่อ
เข้าไปเยี่ยมชมสวนเธอบ้างน่ะคะ
ยูสเซอร์ + พาส - สวนขลัง
pm /sms ไปให้แล้วค่ะ
dragon
มารอลุ้นครับว่าใช่หรือเปล่า rolleyes.gif rolleyes.gif rolleyes.gif
มนัส
QUOTE(Ducklast @ Sep 8 2010, 09:47 AM) *
ตามลิงค์ไปแล้ว เข้าดูไม่ได้ ต้องเข้าระบบจึงจะเห็นภาพ

ข้าน้อยดันลืมทั้งชื่อและรหัสผ่านของตนเอง

ถ้าไม่เป็นเรื่องลำบาก ช่วยสงเคราะ์ห์หน่อย คัดลอกภาพมาให้ดูตรงนี้ด้วย

คุณอาครับ...

คุณพริกไท ช่วยนำมาลงให้ยลโฉมแล้วครับ...

รบกวนช่วยตอบด้วยครับ...

......และผูกพัน......
prigtai
QUOTE(มนัส @ Sep 8 2010, 06:45 PM) *
คุณอาครับ...

คุณพริกไท ช่วยนำมาลงให้ยลโฉมแล้วครับ...

รบกวนช่วยตอบด้วยครับ...

......และผูกพัน......

สงสัยโซดาหมด ต้องรออีกหน่อย

................................ด้วยรัก...
Ducklast
บุญรอดฯยังไม่เจ๊ง โซดาไม่มีหมด
เงินซื้อโซดาเท่านั้นที่หมด
นี่ก็กำลังรอผ้าป่าโซดาที่พริกไทเป็นประธาน จะนำมาทอดถึงสำนักอย่างระทึก

เมื่อ2วันก่อนมีมะม่วงหิมพานต์ส่งไปให้แกล้มโซดา
คุณมนัสเป็นผู้มีน้ำใจส่งมา

คุณ"นายยอด"ก็เป็นอีกท่านหนึ่ง ส่งทุเรียนกวนมั่ง ทุเรียนทอดมั่ง
ได้รับประทานกันบ่อยๆ

คุณสุดพบ ณ ระนอง นี่ก็ส่งมะม่วงหิมพานต์ไปบรรณาการช่วงเดือนมีนา-เมษาของทุกปี

ขอบคุณทุกท่านหลายๆ

แน่ะ..พอพูดถึงมะม่วงฯเหยาะพริกไทแล้วเปรี้ยวปากพลันทันใดเลยแฮะ
เอ้ามาว่ากันเรื่องที่ถามไถ่สงสัย

ภาพที่กรุณาี่นำมาให้ยลนั้น
บ่ใช่ฝีมือเฒ่าอำพลเน้อ

องค์แรกทรงกลมน่ะ เป็นงานลอกแบบ
เขาคงเห็นแบบเดิมแล้วเกิดชอบใจทำขึ้นใหม่

พระจี้กงชุดนี้ออกที่วิหารเซียนยังงั้นรึคุณพี่?
za_arnt

ผ้าป่าโซดาที่พริกไทเป็นประธาน จะนำมาทอดถึงสำนัก
คงถึงในเร็ววันพร้อมกับแกล้ม ที่ชอบ

ตอนนี้ "มนัส" คงเป็นแบบนี้

แต่....

แค่เราชอบ ของที่ได้มา แท้ ไม่แท้ ไม่เห็นเป็นรัยนะ มนัสจัง

และคงเป็นแบบนี้ หากคุณอาใจดีให้ของแท้ไปแทน

มนัส
ขอบคุณอามากครับ ที่ช่วยดูให้

พระจี้กงชุดนี้ ออกที่วิหารเซียนครับ

พี่ผู้หญิงที่ดูแลตู้วัตถุมงคล บอกว่าผ่านการทำพิธีมาแล้วครับ

ผมยังเห็นอีกองค์นึง ท่านลื่อทงปิน รึปล่าว? (ต้องขออภัยอย่างสูง ถ้าเขียนผิด)

ซึ่งผมมีแล้ว...

ถามว่าเจ็บใจมั๊ย....ก็แค่ผิดหวังนิดๆที่ไม่ใช่ฝีมือคุณอา

ถามว่าเห็นความแตกต่างมั๊ย เทียบกับชิ้นงานอื่นๆ...ก็ต้องบอกว่าเห็น

แต่อีกใจนึง ก็คิดในแง่ความคุ้นเคยกับผลงานคุณอาที่เคยมีมากับวิหารเซียน

และตัวผมคงไม่ได้มีโอกาสแวะมาเที่ยวที่นี่บ่อยนัก

ก็เลยมีน้ำหนักมากกว่าที่ยอมเช่ามา........

เป็นบทเรียนให้เชื่อสายตาของเรา...มากกว่าความรู้สึกครับ...

ปล. คุณพริกไท รีบนำโซดามาบริการคุณอาในเร็วพลัน

ผมกับอาแอ๊ดจะได้อาศัยช่วงคุณอากำลังเพลิดเพลินกับน้ำชาตราสิงห์

ไปขุดกรุคุณอาอำพล....ไม่งั้น..คุณอาใจอ่อนแจกในอีกกระทู้นึงหมดแน่.....อิ..อิ.. tongue.gif

........และผูกพัน........
มนัส
QUOTE(za_arnt @ Sep 9 2010, 09:51 AM) *

ผ้าป่าโซดาที่พริกไทเป็นประธาน จะนำมาทอดถึงสำนัก
คงถึงในเร็ววันพร้อมกับแกล้ม ที่ชอบ

ตอนนี้ "มนัส" คงเป็นแบบนี้

แต่....

แค่เราชอบ ของที่ได้มา แท้ ไม่แท้ ไม่เห็นเป็นรัยนะ มนัสจัง

และคงเป็นแบบนี้ หากคุณอาใจดีให้ของแท้ไปแทน

แท้นะคงจะแท้ครับอาแอ๊ด

แต่ไม่ใช่ฝีมือคุณอาตามที่คาดหวัง....

........และผูกพัน........
prigtai
คนทางนี้ก็เป็นห่วงคนฟากโน้นเหมือนกันขะรับ
เกรงว่านานไป หลายอย่างมันจะเฝื่อนเอาได้

แน่ะ..พอพูดถึงมะม่วงฯเหยาะพริกไทแล้วเปรี้ยวปากพลันทันใดเลยแฮะ

ไม่รู้มีใครเห็นอะไรในประโยคนี้ไหม แต่ผมเห็น
กราบขอบพระคุณหลายๆขอรับ จะรีบๆหาเวลามาสนทนาด้วยครับ

..........................................ด้วยรัก...
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิกที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.