ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : พระกริ่งกาฬนาค หลวงปู่พรหมมา ปี2540
AmpolJane Community > ศาลาการเปรียญ > Q&A พระเครื่อง
Bobby
สวัสดีครับคุณอัมพลเจน และท่านผู้รู้

ผมมีข้อสงสัยใคร่สอบถามครับ (อิอิ) ไม่ทราบว่าพอมีข้อมูลเกี่ยวกับพระกริ่งกาฬนาค ของหลวงปู่พรหมมา ปี2540 หรือไม่ครับ ผมอยากทราบว่าสร้างตามตำราแบบไหน กี่องค์ กี่แบบ หลวงปู่ท่านเสก หรือไม่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
มนัส
สวัสดีครับคุณbobby

สำหรับพระกริ่งกาฬนาคนี้ ถ้าจำไม่ผิด..น่าจะเป็นศูนย์พระเครื่องจัดสร้างมั๊งครับ

ไม่ใช่ผลงานของคุณอาอำพล เท่าที่จำได้ผมได้เคยบูชามาจากศูนย์พระ

หลวงปู่พรหมมา ท่านเสกหรือไม่....ผมไม่ทราบ แต่อนุมานว่าท่านเสก

เพราะรุ่นนี้สร้างทันท่านยังมีชีวิตอยู่ครับ จะมีกี่เนื้อ กี่แบบ กี่องค์ ก็จำไม่ได้เหมือนกัน

จำได้ว่าบูชามาพร้อมกับตะกรุดปลอกลูกปืน (อุดผง) ซึ่งตอนนี้ได้ให้น้องคนนึงไปแล้ว

ไว้ถ้าผมหาข้อมูลได้เพิ่มเติม จะมาบอกเล่าต่อครับ...

..........และผูกพัน........
เซี่ยวลี้ปวยเกี่ยม
ถ้าจำไม่ผิดพระกริ่งรุ่นนี้คนสร้างคือคุณชินพร สุขสถิตย์ ข้อมูลอื่นๆต้องรอผู้รู้มาชี้แจงละครับ
Bobby
ยังรออยู่นะคร้าบบบบบ

ขอบคุณครับผม
oat_krub
อาจารย์ชินพร เป็นผู้สร้างครับ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิกที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.